Hỏi về gà mồi già .

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Nguoidaukho, 23/2/15.

1. Nguoidaukho

Nguoidaukho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    Gà mồi khoảng 3 mùa cựa dài tầm hơn 3cm , mình cắt cựa đi làm mồi có đc ko các bác .

2. nguyen cong hau

nguyen cong hau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cũng được nhưng ko hay bằng gà tơ, vì giọng gáy hơi gắt

Nguoidaukho thích bài này.
  3. lbhoang

lbhoang Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Cả tháng nay không đi đánh gà đc
    Vì sợ gà mồi già rồi không làm ăn j dc nay nghe chủ top chơi cách này mình củng thử luôn hi vọng là có hiệu quả

Nguoidaukho thích bài này.
  4. Nguoidaukho

Nguoidaukho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    Nghi tết đi đánh gà , tính e hơi lười cắm ít dò cho mhanh cắm dò xong kiếm chỗ núp mà đêm trước ăn nhậu cũng mệt nên gài dò xong ngồi núp đc tý mệt mệt nên năm lăn ra ngu quên lúc nào ko biết , trong rừng thì mát lạnh thế là xay xưa 1 giấc cho đến lúc mấy người đi hái đìu nghe gà la tới xem chả biết họ thấy gà ntn nhưng thấy e đang ngủ gọi em dậy nói gà bị gì mà la quá trời cư tưởng gà rừng dính , e ra kiêm tra thì do vẫn còn nguyên , lông gà rụng quá trời , tưởng bị thú rừng cắn nên vach lông xem thấy co mấy vết cựa , với ở mòng có chảy máu chác bị mổ hay bị đá , chắc chắn bị gà bổi đá chạy nên kêu oác oác , gà e còn tơ chắc khoảng 6-7 tháng tuổi , ở nhà sổ cũng lỳ , gà này bổn cũng lỳ , bổn gà đá . Chắc tại tơ quá nên chạy , em quyết định kiếm gà già đi bẫy nhỡ có mệt ngủ quên thì đơ hơn gà tơ , em hay cắm gà xong là tìm chỗ ngủ lắm mak lần này ngu xay quá ko biek gà về lúc nào chứ mấy lần trước gà về gần gà mồi gáy là e dậy xem liền . Nghe mấy chú chơi gà ở xóm nói gà già cắt cựa đi cung mồi tốt ko biết có đúng ko nữa , bác nào có kinh nghiệm xin cko e vài lời để e có quuết định chơi gà già hay gà tơ