Hỏi về gà rừng lai mỹ gáy làm rót gà khác?

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi xuanldn, 31/7/14.

1. xuanldn

xuanldn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Chào các anh em, mình vừa mua được 1 chú trống rừng lai mỹ được gần 1 tháng. Giọng gáy thì cũng không hay lắm chủ yếu là vì nhìn nó khá ác, lối đá nhanh, và theo mình là tốt. Nhưng hiện tại mình đang lo lắng là vì cứ đem bất cứ gà nòi hay tre nào về nhốt ở gần nó thì chỉ cần 1 buổi thôi, giọng gáy nó làm mấy con gà kia rót hết. Hiện tại nó đã làm 6 con gà mình rót mặc dù chưa xổ chân nào, ngay cả con gà tre lai mỹ ăn 9 cái đổ lông của bạn mình gởi cũng chịu số phận rót như vậy.

Có ai gặp trường họp này ko, có người năn nỉ mua nó mà mình ko bán vì tính cản mái vài bầy xem sao, nhưng để nó lại thì gà nào đem về cũng hư. Anh em tư vấn giúp nhé.

anxuanloc and CN.HUY like this.
  2. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    ko bít. hồi xưa mình treo con gà mồi trên cao, tiếng gáy nó gắt wa, làm mấy con gà đá đòn of anh 4 rót lun, ko gáy lun. giống bạn zay. xong a 4 mình lén bán cho mấy người đi đánh gà rừng lun.

3. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Để lại đá vô trường chỉ cần gáy là đối phương chạy rùi " lụm lúa" không sợ bị ăn cựa

4. Khứa lão

Khứa lão Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Nếu hổng phiền, bậu quay cái cờ líp chia sẻ cho ace xem cái!
    Đọc thấy tò mò muốn biết vậy mà.

5. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chuyện này bình thường thôi có gì tò mò trùi, gà tre và gà rừng nếu là gà già có tiếng gáy gắt về úp bội gần mấy em gà tơ nó gáy gà bị rót thôi, mình chơi gà đá bị hoài chứ gì

6. xuanldn

xuanldn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    để bữa nào quay up cho bác xem. Con gà này cũng lai không nhiều, giọng gáy cũng ko gọi là gắt gì cả, thế nhưng bất kể con gà nào mà cứ nhốt gần nó thì toàn là xửng lông ót lên. Co

anxuanloc thích bài này.