Hỏi về giá cu xanh

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi huynhnam, 8/11/11.

1. huynhnam

huynhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    mình ko có chơi cu nhưng vì có 1 người quen nhờ mình mua dùm 1 cặp cu xanh , khi đi hỏi mấy người bán dạo thì 2 con là 550k mình cũng ko biết mái hay trống nữa. Như vậy có mắt quá ko xin cho hỏi giá cu xanh đúng giá là bao nhiêu 1 con, và phân biêt trống mái như thế nào, mình cám ơn trước.

trandinhphuc thích bài này.
  2. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Tuỳ từng vùng thôi bác ơi, giá vàng còn chả biết thế nào là đúng giá mà, ở vùng em người ta dựt lưới về bán chim thịt thì chỉ khoảng 20 - 40k thôi, 2 năm gần đây thì thấy cũng hiếm rồi (ít thấy bán thit) vùng em thì chả ai chơi loài này

3. 3xu

3xu Active Member

Thích đã nhận:
    144
    Em cũng đã nuôi 1 con mầu xanh. Nó không biết gáy chỉ biết huýt huýt. Hình như vùng hòa bình có nhiều chim này. Theo tôi giá hơn 200k một con thì đắt quá. Chỉ vì chim này nó ít thôi, mua bằng giá chim Ngói thì hợp lý hơn.

4. huynhnam

huynhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Mình ở Tiền Giang. thì mình đâu biết chơi loại này đâu mình chỉ chơi chích chòe thôi, nhưng vì người quen gửi mua dùm thì không từ chối được người ta ko biết chơi ko cần phải hót hét gì chỉ nhìn thấy đẹp là ok. có lần mình search trên google thì tìm được giá con trống thì 150k, mái thì 120k nhưng ko có hình ảnh ko biết phải là nó ko

5. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Đây là chuyên mục dành cho những anh em mê Chim cu gáy ( Cu đất ). Bác Huynhnam vui lòng tham khảo và xem thêm ở đây nhé !

http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=86879

Thân,