hỏi về giống cá la hán mới ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi viettelphon, 7/9/07.

1. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    #:-S hôm trước mình có ra tiệm cá (ko có bảng hiệu ) ở đường Phạm Phú Thứ Q.TB, thấy chủ ghi trên 2 cái hồ cá bột là NHẤT ĐẠI KIM CƯƠNG và NHẤT ĐẠI NỮ HOÀNG giá một con cá bột đến 150k/con~X( chủ nói từ lò TBLH ra. Có phải là giống mới ko các bạn, làm ơn shar kinh nghiệm dùm, thanks=P~ .

Last edited: 7/9/07
  2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn ơi đó chỉ là tên gọi thôi, vả lại giống nào nghe lạ, hoặc mới nghe mình chưa biết cá lớn như thế nào thì dừng mua lỡ thất vọng. Bạn cứ mua những loịa quen thuộc anh em trên này đã nuôi qua và cũng khá đẹp : KC PLT, King Kim cương, Nữ hoàng KC, KC xanh... hoặc mắc hơn là King kamfa

3. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn nói sao chứ,hai dòng cá mà bạn Viettelphon hỏi đó là hai dòng cá của cửa hàng TBLH đang rất nổi tiếng.Rất nhiều người nuôi lên rất đẹp.PHLH thấy vậy cũng bắt chước đặt tên theo là King Nhất Đại Nữ Hoàng.Tôi cũng có nuôi và thấy rằng đó là hai bầy cá rất đẹp!Tùy các bạn thôi!.Chơi cá lâu lâu có một bầy đẹp thì mình chụp lấy cơ hội.Giá vừa phải thì mua,không cứ gì của ai,đẹp là mua!

4. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nghỉ mấy giống đó cũng là lai tạo từ kim cương hoặc giữa kim cương và king hay là giữa king với king thui,còn tên gọi của nó thì các cửa hàng tự đặt,mỗi nơi mỗi kiểu,k phải là giống mới gì đâu bạn à.Nhưng theo mình tên gọi k wan trọng miễn là cá đẹp và vừa túi tiền thì mua thui.

5. Lahantruongan

Lahantruongan Member

Thích đã nhận:
    0
    cá !

mình xin xác nhận là 2 giống cá mới như bạn nói là có thật nhưng chỉ ở TBLH thôi còn mấy chổ khác mình ko biết vì mình có ghé TBLH xem rồi ! và được nhìn thấy tận mắt con cá đó cũng như sơ đồ lai tạo của nó !

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vụ này em nghi là do bên đó tự lai rồi nghĩ ra cái tên quá...

7. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _Lò cá lâu lâu tạo cơn sốc bằng cách Đặt tên cho lạ lạ chút,,,nghệ thuật kinh doanh đấy,mình ham cá chạy theo tên của mấy... ông lò chắc kô nổi đâu.Chú cá nào Đẹp trai thì đặt lên Linda Trang Đài chẳng hạn,xấu trai thì Cốc Ổi Xoài...vvv...Thấy em nào đẹp,vừa khả năng,hợp túi tiền thì chơi thôi các bạn àh

8. LLH

LLH Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì mình sợ mấy cái tên cá quá nổi của TBLH lắm. cứ chơi những dòng cá đã được kiểm chứng như của huy820810 là ok!

9. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    giống cá này này có thật đó bạn ơi mới nhập từ thái lan về tháng 8 này,các bạn có thể mua cá bột này ở của hàng thập bát la hán 178 đường minh phụng,phường 6,quận 6,tphcm các bạn yên tâm khi mua cá ở đây ko lầm đâu có nhân viên tư vấn đàng hoàn,với mỗi chú cá bột bằng 1 ngón tay với giá là 150k cá rất đẹp nhỏ mà châu đều rất sáng mình có mua một chú về nuôi rùi nè rất dễ nuôi .

10. Dracula_DL

Dracula_DL Banned

Thích đã nhận:
    0
    có một số người nói NĐNH bột ở TBLH có trộn lẫn kamalau, nuôi lên mới biết nhưng mình mua 2 e thì đúng là khác và đẹp hơn kamalau, ko biết các bạn thế nào??? nhìn cá bột thì rất giống khó mà phân biệt

11. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hahha, hỏng bít chừng cha đó tự sáng tác đó bạn, mà cũng ko sao đâu, cứ thấy thích và đẹp thì mua thôi bạn, chúc bạn mua được cá đẹp

12. quang_kcx

quang_kcx Member

Thích đã nhận:
    0
    nói chung thì dù là giống gì đi nữa miễn không phải là gióng của VN lai tạo thì 150k mua là được rồi

13. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    5 dòng cá La Hán mới ở TBLH

mình có qua TBLH thấy có 5 dòng cá mới được xem là tuyệt hảo !!!!!????????
    NHẤT ĐẠI NỮ HOÀNG
    KIM CƯƠNG NGỌC DIỆN
    KING THÁI THƯỢNG HOÀNG
    NHẤT ĐẠI KIM CƯƠNG
    KING TRÂN CHÂU
    bạn nào có nuôi thử rồi xin cho mình một tí kinh nghiệm.Thanks các bạn nhiều.

14. bolovelahan

bolovelahan New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh ơi giống cá này có thật dó anh nhưng theo em anh nên mua ở cửa tiệm Thập Bát La Hán thì anh sẽ không bị lừa đâu chúc anh thành công

15. King????

King???? Member

Thích đã nhận:
    0
    làm ơn có ai đó tốt bụng chỉ dùm mình cách vào diễn đàn và post hình cho đúng chủ đề dùm e các bác ôi!!
    e có con cá mà ko biết tên gì cho chính xác.??? xin ra tay tương trợ!

16. dc74

dc74 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn King??? ơi. Bạn vào mục tìm kiếm, gõ từ khóa "Cách post hình" là sẽ tìm được cách post hình lên mà. Mình cũng làm như vậy đó. Chúc bạn thành công.

17. hvnguyen

hvnguyen Member

Thích đã nhận:
    3
    Co bac nao co hinh con NDNH hay gi do post cho anh em trem dien dan xem voi. Ca dep thi len chia se cho anh em thuong thuc