Hỏi về " Hắc Long"

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi kinh_kamfa, 25/7/07.

1. kinh_kamfa

kinh_kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác cho em hỏi: Em tính nuôi Hắc Long nhưng không biết nó có đẹp không ạ, nhờ mấy bác chỉ dùm ( có hình càng tốt vì em chua7 thấy HẮc Long bao giờ) Xin cám ơn các bác nhiều.

2. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn thấy Ngân Long chưa? nếu đã thấy NL thì hãy tưởng tượng Hắc Long về dáng dấp cũng y hệt như vậy, chỉ có điều màu thì càng nhỏ thì màu càng khác so với NL, càng về sau thì càng giống NL đó bạn. Có bác nào có ý kiến khác không? tư vấn cho bạn kinh_kamfa luôn nhé...

Ủah... nãy giờ lo quyên thuyên... bạn mua HL ở đâu vậy chỉ mình với... thời gian gần đây mình không thấy nó...

3. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Hắc long cái gì, cá ăn màu đó bạn ơi(chính xác là Hồng long cho ăn màu) tên hay gọi là Hắc Hồng Long, Một thời gian sau nó xuống trông xấu thảm hại lắm. Mà bạn cũng lạ, nuôi rồng đỏ không nuôi lại thích nuôi rồng đen.

4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hắc long là giống rồng nam mỹ (giống ngân long ),hồng long là rồng châu á,đâu có liên wan gì đến nhau đâu :|

5. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Uh, cũng có thể như thế. Vì đợt trước ngoài này có người rao bán Hắc Hồng Long, và mình cũng đã xem, nhưng đầu tiên mê ly sau trông thảm hại quá thế mà người bán đòi 3000$, mình vãi linh hồn luôn.

6. paulle

paulle Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chài! kg biết sao chứ mình chua nghe tới giống hắc hồng long bao giờ hết, nếu ó mình sẽ nhất định đi xem cho biết mới đươc.theo mình nghĩ chắc đầu đen còn ....... đỏ quá hahahahah

7. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bác nào chưa thấy mẹc của hắc long thì vào topic cá rồng của bác Trinh Phuong An thì thấy được thôi,hắc long thì lúc nhỏ màu sắc khác xa ngân long,nhưng khi lớn lên chẳng khác ngân long là mấy vì màu sắc hắc long khi lớn chỉ là màu hơi ngả xám xám 1 chút xíu

8. tn_master_09

tn_master_09 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hắc Hồng Long ở ngoài HN có bán 1 em $3500. Nhìn hồi bé đúng là đẹp thật, vảy bóng xanh tím tham, vây, râu cũng hơi màu xanh đen nhưng bi h nó bạc hẳn ra, má vẫn đỏ nhưng màu xanh đen dần nhạt đi rùi. theo tôi nghĩ chắc đó chỉ là HL ăn màu thôi. Nhưng nếu xét chỉ là HL bình thương thì vẫn là 1 em rất chuẩn, đẹp. Trên Cer ghi là Black King Super Red của trại Black King Aquatama.
    Còn nếu chỉ là Hắc Long ko thì là Rồng Châu Mỹ, giống NL

9. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hắc long khá giống ngân long, có điều nghe nói loại này khó nuôi và chậm lớn, với lại màu sắc nó cũng ko đẹp nên ko ai thích nuôi cả, có điều laọi này lúc nhỏ rất đẹp

10. toanvodich74

toanvodich74 New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có vinh hạnh dược ngắm hắc long rồi.để hôm nào mình gửi vai bức hình cho các bác chiêm ngưỡng.

11. kinh_kamfa

kinh_kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con Hắc Long có màu đen tuyền, đen dữ lắm, đen bóng luôn đó. Nhưng làm ăn không ai chuộng nên chẳng ai chơi.

12. konic

konic Member

Thích đã nhận:
    9
    Chao ban, minh dua tam hinh " Hắc bạch song long " cua minh đê bạn dễ phân biệt nhe.
    Noi chung la no không khác gi nhiêu với ngân long ca, chỉ có vẩy hinh nón và mầu đen ( ngân long co vẩy hình quạt). Khi con nho thi nhin hai loai gần như giống nhau hoan toan.
    Chuc ban sớm có 1 chú Hắc long đẹp nhe!

13. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hắc Long bây giờ kén tay chơi.......thuộc loại hàng hiếm......về ngoại hình thì ko khác gì Ngân Long hay nói cách khác Ngân Long bị bôi lọ nge vào biến thành hắc Long đó muh..........Giá Hắc Long hồi đó bằng giá NL còn bây giớ bạn bỏ ra 5o $ để kiếm 1 con Hắc Long nhỏ chưa chắc đã có hihihihi