Hỏi về halfmoon!

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi shrek, 19/5/07.

1. shrek

shrek Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi :cá hm đẹp và chuẩn thì nhìn trông nó nhỏ và thanh hơn đúng không,body cân đối không giống như những em hm lại tạo ở vn mình ,bộ vây nhìn thanh ,không tưa,lưng cong và có độ dài hợp lý không xuông đuột .một bác chuyên nhập cá thái nói với em như vậy không biết có đúng không? ,nhưng em nhìn những con nhập tứ thái về thì trông rất là đẹp y chang như bác đó nói ,và giá của nó cũng trên trời luôn!nhưng đáng đồng tiền thật.

2. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cái ông chuyên nhập cá Thái mà bạn đề cập ở đâu vậy,
    tiệm nào vậy ở SG hả? chỉ mình địa chỉ với. Cám ơn nhiều

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    ổng nói đi nói lại cũng toàn ý khen cá ổng đẹp ah bạn ơi. Nói cho vui chứ bạn cứ tham khảo hình cá HM trên đây. Bạn thấy những con nào đẹp có điểm chung gì là bạn rút ra được thôi. Cần gì chuyên gia. Ông bà có câu " Đẹp xấu tùy người đối diện " mà :p

4. nlkhanh

nlkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Cá VN mình các anh em trên diễn đàn ép được có nhiều em chất luơng lắm khg hề thua kém cá ngoại nhập.
    Bạn post hình cá của bạn cho anh em đánh gía gìum cho ,coi nó đẹp đến cỡ nào

5. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá đẹp hay không cũng chỉ là do mắt người nuôi cá xem xét nó thế nào thôi, cá việt nam ép đẻ cũng nhiều lắm, mà trong đó thì cũng ối cá đẹp cực kì...
    Nhưng mà dù sao thì mấy con cá đẳng cấp bên thái cũng là niềm mơ ước của bao người nuôi chứ đừng nói là người nước mình, chứ lũ cá nhập sang nước ta thì mấy con nào có trình độ ấy
    Họ có cá đẹp thật đó nhưng mà đâu phải con nào ép ra cũng đẹp như vậy...

6. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Về vóc dáng và đuôi thì cá VN hay thái đều như nhau thôi ,Nhưng mà thường thì ở VN chỉ ép được những màu sắc cơ bản thôi.Những màu đặc biệt thì bên thái họ ép được nhiều hơn ,đại loại như cá màu đen tuyền mình nghe nói phải chiếu tia X vào trứng mà ở VN mình đâu có quy mô được như vậy.Tóm lại là thấy cá đẹp mắt vừa lòng mình thì mua thôi !!!

7. tai

tai New Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy ở thủ đức hay sài gòn co ai biết chỗ nào ban cá dưới :50.000 đ ko sinh cám ơn trứơc.

8. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn ra LXT thử xem nhưng mình thấy tiền nào giá đó ah.

9. bato

bato Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bạn cho mình hỏi? Mua cá mái HM ở đâu? cho lai với cá phướng hay cá xiêm có đẻ ra HM đc ko?

10. DIEPDANGKHOA

DIEPDANGKHOA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    MÌnh có một số halfmoon mái đang đưa ra đấu giá ủng hộ Sinh nhật ABV Sài Gòn. Bạn vào bõ đấu giá đi nha!!!!!!!!!!!