Hỏi về High back red tail gold

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi kodomo, 6/7/08.

1. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    AE diễn đàn cho mình hỏi High back red tail gold dài khoảng 15-17cm tại Sing thì giá bao nhiêu vậy? Không biết có mắc không?Mình có ông anh sắp đi du lịch Sing tính nhờ mua. Ở VN có loại đó không và giá bao nhiêu vậy và tên tiếng Việt em nó là gì?Thank AE nhiều !

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Nếu bạn có đi sin mua lẻ tại cá cửa hàng bạn sẽ mua cá với giá cao hơn mua tại SG.Điều đó là chắc chắn nếu như bạn tính toán đủ các chi phí cũng như rủi ro.

3. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thanks bác An. bác cho em hỏi nếu mua ở SG thì mua ở đâu và giá như thế nào vậy? Em có khoảng 5tr thì có mua được ko? Cảm ơn bác nhiều.

4. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    5t thì bác ra chỗ anh mạnh long -hồng anh ah!!!là ẵm đc 1 con khá xinh rồi còn gì!!!!!cần gì phải qua sing mua !!!!!chúc bác sớm có cá đẹp!!!!

5. haibach

haibach New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này lớn lên hổng bít mầu mè ra sao nhỉ? Ai có hình cá trưởng thành cho xem cái coi.

6. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá rồng không như các hàng hóa khác mà đi nước ngoài rồi xách tay về VN là rẻ hoặc tốt hơn mua ở Việt Nam. Hiện nay ở SG có một số cửa hàng nhập khẩu trực tiếp cá rồng từ các trại nổi tiếng ở nước ngoài. Họ nhập số lượng lớn với giá sĩ, về VN cũng có mức giá bán khá hợp lý đó.
    Có một số bất lợi mà anh sẽ gặp phải khi xách tay CR về VN:
    1. Nếu không chuyên về cá thì không thể chọn được 1 con đẹp nhất trong bầy được.
    2. Giá cả mua lẻ ở chợ như vậy sẽ cao như là ở SG hoặc cao hơn.
    3. Phải cầm một bịt ny lông nước từ nước ngoài về VN, sẽ gặp nhiều khó khăn khi thông quan, nhiều khi bị giữ lại luôn. Chưa chắc chú cá về tới VN còn sống khỏe mạnh. Vừa mệt, vừa cực, vừa tốn kém vậy thì nên đi nước ngoài xách tay về chăng.
    Cách thức đi nước ngoài tới tận trại mua về phải dành cho giới đại gia sẵn sàng chi nhiều tiền để có chú cá đẹp không đụng hàng hoặc là người chơi tầm cỡ có tiền. Trong những trường hợp như vậy họ vẫn phải mời một người có kinh nghiệm của VN trong vấn đề chọn cá rồng nếu không phải là người chuyên nghiệp.
    Hope this can help.

7. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tên tiêng Việt của nó là Cao lưng Kim long Hồng vĩ, con này ở VN dao động từ 4,2 đến 4,5 triệu.
    Bạn nên mua ở VN thì tốt hơn !

8. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo mình thì bạn nên mua tại Việt Nam thì tiện hơn.Cá Cao lưng KLHV mua tại Hồng Anh cũng là Đại lý chính thức của các trại cá rồng nỗi tiếng tại Sing mà.Hơn nữa,ngoài ưu điểm chọn được cá đẹp,còn mua được giá hợp lý nữa.Chúc bạn như ý.Thân.

9. tuấn hà

tuấn hà New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho E hỏi High back Golden thì lơn lên nó như nào mầu có đẹp ko?

10. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn có thể tham khảo ảnh cá rồng của các thành viên tại diễn đàn này để cảm nhân xem Cao lưng KLHV có đẹp ko nhé !
    Mình đã nhìn thấy nhiều em Highback phẩm chất cao như Quá bối ý !