Hỏi về hồ thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi chihong123, 28/3/06.

1. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác cho em hỏi , nhà em mới mua hồ 6t8 nhưng em muốn làm hồ thủy sinh thì cần bao nhiêu tiền <<<<1 chai :D Nếu trồng ko cần phân thì sao ?

2. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Hồ kích thước bao nhiêu mà tới 6t8 vậy bạn,bạn muốn làm < 1tr thì làm sao đủ.Theo mình nghĩ :nếu ko cần phân,chắc bạn phải chơi phân nước quá.

3. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bạn bỏ ra 1 triệu làm bể, 1 triệu làm chân 1 triệu mua đèn 1 triệu máy lọc còn lạ mua cây và làm phân nền htì thừa, hìhì

4. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Làm gì tới 1tr, hồ 6t8 là hồ gì vậy bác. Ko nói kích thước rõ ràng làm sao chỉ đc.

5. chihong123

Thích đã nhận:
    1
    to billykid : Hồ 6t8 là hồ 6 tấc 8 đó bác .
    to H2O : nước phân có mắc ko bạn với lại có bị đục nước ko vậy ?
    Hồ thủy sinh có cần sài máy lọc ko máy bác ? Nếu cần nên xài loại lọc trên hay lọc dưới thì tốt ??

6. nnkeng47

Thích đã nhận:
    8
    úi trời, thế mà mình cứ tưởng là hồ 6 triệu tám, kinh quá, hix hix
    Bạn đầu tư đi đèn đóm này, máy lọc này hai cái này khá nặng nếu chơi đồ xịn,nếu chơi đồ bình thường chắc hết 300K thôi nhỉ, ngoài này thế là đủ ko bít trong đó thê snào
    Đất nền tự làm chưa đến 100K còn mua xịn thì vô biên
    Đắt nhất là mua cây căm, với giá cả trong đó thì thôi rồi, chắc hêé ko dưới 500K mất, hix

7. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    mình nghĩ rong và cá có thể Osin các bác địa chủ trong 4zum được (đừng osin cá la hán hoặc cá rồng nhé):) cứ làm đơn hoàn cảnh khó khăn nộp cho các bác. Hôm nào tớ cũng osin 1 vòng, không biết còn bác nào ở nhà không ;)

8. chihong123

Thích đã nhận:
    1
    Mai mốt em làm hồ ko biết có ai ủng hộ em vài thứ ko nhỉ ( cây , đất , đá ...) b-( :laughing: :laughing:

9. nnkeng47

Thích đã nhận:
    8
    bạn đang ở đau nhỉ, tớ giới thiệu cho nhà anh còi đang có vô khối trân châu cao, một ít moss hé hé, nhà mình có toàn vảy ốc , có lấy ko :p

10. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Phân nước theo mình biết thì giá vài chục đến vài trăm k một bình tùy dung tích,tùy hãng..phân nước nếu biết cách chơi đúng liều lượng thì ko bị đục nước ,ko bị tảo(kinh nghiệm về phân nước thì mình dở lắm,bạn có thể nhờ các anh,chị cao thủ trong diễn đàn tư vấn ) nhưng nói thì nói vậy thôi,làm nền chơi sướng hơn,đặc biệt là nền của các cao thủ.
    Riêng phần lọc,điều này là cần thiết,theo mình bạn có thể chơi lọc thác,có bán ở Cao Quý.
    Đèn thì mua bóng về,tự chế máng cho rẻ.Co2 tự chế hay mua luôn bình,bây giờ cũng ko còn mắc lắm.Đất nền bạn tự lo hay có thể nhờ vả các cao thủ.Có khi chẳng đến 1 tr đâu."Khéo ăn thì no,khéo co thì ấm" thôi.
    Khi nào bạn làm nền xong thì PM cho mình,mình sẽ ủng hộ bạn một ít cây(cây thì mình ko có nhiều loại lắm,của ít lòng nhiều nhé),1,2 gốc gỗ lũa nhỏ, đá để bạn trang trí.Nhưng nhớ PM cho mình kích thước hồ nhé.Chúc bạn mau có hồ ưng ý.
    Ối ối,mà bạn ở đâu nhỉ?