Hỏi về họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi phamanhminh, 30/9/08.

1. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    chắc do mỏ chim ra dài đó,bạn tìm cái cầu mài móng mài mỏ cho chim đi

KtsBim thích bài này.
  2. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chim của bạn ra mỏ chấu nếu muốn hết thì bắt ra cắt hay bạn rút cóng cám ra cho chim ăn liu điu 2 con 1 ngày nó mổ là gẫy mỏ chấu thôi. Nhớ cho cám vào sau khi nó ăn hết liu điu

KtsBim thích bài này.
  3. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    anh đừng có bắt ra làm gì như thế sẽ làm cho chim bị hoảng. anh mua cái cầu mài móng 30 nghìn ở các đại lý lớn về cho nó mài móng mài mỏ luôn. xem độ dài mà để cầu. nhưng tốt nhất nên để 2 ngày. còn bình thường thì anh nên cho nó đậu cầu nứa. cầu nứa có rất nhiều tác dụng. chọn cầu mỏng không quá to, như thế khi chim nhảy kêu cồm cộp. để phô truơng danh thế ý mà. hihi

KtsBim thích bài này.
  4. akayhg

akayhg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Bạn đi tìm một cái cầu bằng nứa tép già một chút cho nó đậu để mài móng và mỏ nhưng phải để ý không nó mòn quá chảy cả máu chân đấy.

KtsBim thích bài này.
  5. bird82

bird82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    chim của bạn bị như thế bạn nên mua cầu nhám để chim cọ mở hoặc lắp một miếng gương nhỏ cạnh cóng thức ăn để chim ăn xong quẹt mỏ như thế dần dần mỏ chim của bạn sẽ như cũ thôi, chào nhé

KtsBim thích bài này.
  6. hungdbp

hungdbp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    146
    bác cho em hỏi con liu diu là gọi trong nam còn ngoài bắc gọi là con gì? ngoài liu diu ra mình có thể lấy con gì thay tạm đc không? vì con mi mà em có đề cập trong bài viết gần đây đã bắt đầu mọc trấu ở mỏ, nếu em cho cầu nứa vào thì kiểu gì móng chân cũng bị chảy máu(mi bổi mà) thank bác nhiều

KtsBim thích bài này.
  7. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Ý của bạn Tieu Giao đúng đó bạn àh. Bạn cứ cho ăn liu điu hay cào cào một hai hôm. Họa mi khi ăn những con đó sẽ dùng mỏ để đập cho chết vậy nên mỏ chấu cũng sẽ vỡ đi.

KtsBim thích bài này.
  8. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    mình góp ý thế này nhé!
    kinh nghiệm của mình đấy.box họa mi nói riêng hay diễn đàn nói chung,thiếu chuyên mục (hỏi,đáp )bạn nên tham khảo kỹ diễn đàn,đã có rất nhiều bài viết về vấn đề mà bạn cần rồi.ok

Last edited: 8/10/08
    KtsBim thích bài này.