hỏi về Hồng Long ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Rain_no.1, 10/10/07.

1. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Các bạn ơi cho mình hỏi Hồng Long có khác gì so với Thanh Long không mà gí cả cho môt chú Hồng Long khi còn nhỏ là bao nhiêu vậy các bạn

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Hồng long tùy loại như loại 1,5 hay 2 thì khi nhỏ rất đẹp.Khi đạt 20 cm thì thân xuất hiện màu đỏ có khi đỏ hơn cả huyết long nhưng 1 thời gian sau cá sẽ chuễn sang nhợt nhạt và giống như con TLCV vậy.Vài lời gửi bạn có gì sai các bạn bỏ qua....

3. nguyenngocthanh

nguyenngocthanh Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi hình như là giá một con hồng long rất đắt hồng long
    chỉ khác thanh long ở chỗ là màu mè khác thui à còn hình dáng thì giống nhau

4. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Hồng long đỏ ớt thì mắc còn loại thường thì không đắt lắm.Có lần lên tiệm LCT mrLac nói khoảng 2,5 đến 3tr 1 em ..không biết đúng không anh em cho ý kiến nhé !

5. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình hỏi loại thường đó bao nhiêu tiền một em vậy !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

6. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Chắc các bạn nhầm giữa Hồng Long ( hay còn gọi là Huyết Long) với Thanh Hồng rồi.

Hồng Long có 3 loại :
    - Hồng Long đỏ ớt Chili Red . Loại này trị giá khoảng 15T trở lên
    - Hồng Long đỏ máu Blood Red. Loại này trị giá cũng khoảng 15T trở lên
    - Hồng Long đỏ cam . Loại này rẻ hơn 2 loại trên

Còn các bạn đang bàn luận gọi là Thanh Hồng, hay còn gọi là Hồng Phế, Hồng Long 1.5
    Loại này khi nhỏ trông mầu mè thì tạm được nhưng càng lớn càng nhạt . Nói chung các bạn không nên mua loại này vì với tầm tiền của con này các bạn có thể mua được Kim Long Hồng Vỹ rồi.

Các bạn có thể tham khảo theo link dưới đây để có thể phân biệt được các loại cá Rồng
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=18466

7. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Cảm ơn bạn đã giúp tôi và các bạn tránh được sự ngộ nhận về giá cả với lời người bán !

8. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    hồng long 2 hoặc 1.5 red,hoặc red b,second red là cùng 1 loại,chỉ khác tên gọi vì mỗi trại đặt 1 tên.giá cả thì tùy nơi,từ 2 t5 đến 3 t.còn hồng long (super red,super king red) thì giá khoảng 750 usd tới 900 usd tùy con đẹp hay xấu

9. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn chỉ điểm của Anh ManhLong, trên mình có 1 Em Hồng Long (chủ tiệm bảo thế) mới 15-17cm đòi 7000K, mình hỏi certificate thì chủ tiệm nín thinh; May quá không thì tiêu rồi...!
    Nhờ Anh Mạnh Long còn thêm chiêu nào giúp phân biệt Hồng Long hướng dẫn Anh Em mở mang kiến thức với.

10. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Mong sao có nhiều bạn chịu khó xem xét học hỏi kinh nghiệm về cá rồng ( mà trong mạng rất nhiều - đã có những quyển sách được những người bạn đầy thiện chí dầy công sưu tầm và sao dịch)...nếu không đất sống của các chủ tiệm lừa đảo vẫn còn mầu mỡ.

11. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    có rất nhiều tiệm cá như vậy,nhất là ở những vùng ít người chơi cá rồng,khi mua thì nên mua cá có certificate,có tên trại và dấu nổi(vì nhiều cửa hàng đưa giấy certificate scan,đổi tên cá).và microchip bắt buộc phải nằm trong con cá,chứ kg phải dán trên tờ giấy.còn về phân biệt các loại cá thì mình thấy trên mạng ABV rất nhiều bài chỉ cách phân biệt rất chính xác.

12. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chịu khó đọc chịu khó học hỏi giao lưu với các thành viên ABV thì các bác sẽ có được những kinh nghiệm quý giá khi lựa chọn cho mình 1 chú cá yêu và cách chăm sóc bảo vệ chú cá