hỏi về khỉ đỏ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi tandat03, 13/3/06.

1. tandat03

tandat03 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn cho mình hỏi khỉ của mình cở 3 ngón tay nó đang lột nhưng mình tháy tiến triển rất chậm màu còn loang lổ chưa phủ hết lên dầu , đầu thì lên rất chậm , các bạn có kinh nghiệm gì chỉ cho minh cách thúc nó phát triển lên ko ? có cần để sưởi vào ko ? mình cho nó an tép tươi ngay hai lần , nhưng mấy hôm nay nó làm biếng ăn , ăn rất ít , có khi ko chịu ăn , nhưng vẫn rất sung thò tay vô là nó nhào tới cắn liền . Xin cám ơn các bạn nhờ các bạn chỉ giáo giùm mình vì mình mới chơi nên chưa có hiểu biết nhiều . ( mình nuôi nó chung với con la han đời cũ cũng nhỏ cở nó trong hồ 0.8m x 0.4 , nhưng nó ở phần lớn 0.5 )

2. teacherform6

teacherform6 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá muốn mau lớn thì bạn nên nuôi riêng từng hồ, để nó có một khoảng không gian rộng rãi thì mới mau lớn được. khỉ đỏ thì phát triển tốt trong môi trường nước từ 28- 30 độ C , còn về mảu và đầu thì tùy theo từng con chứ không con nào giống con nào, có những con cở hơn một ngón đã đỏ hết nhưng cũng có con phải hơn bốn ngón thì mới lột xong. đầu cũng thế, nếu cá của bạn không thích ăn tép thì thử chuyển sang cho ăn cá lóc con hoặc trùng chỉ đông lạnh xem sao, có thể nó sẽ chịu và lên mau hơn. chúc bạn sớm có được chú cá đẹp . Thân chào

3. hoa020032

hoa020032 New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình biết thì khỉ đỏ sau khi lột rồi sẽ còn ít cơ hội phát triển lắm, thường thì đầu lên to rồi mới lột, gần nhà mình có 1 tiệm cá cũng có một con chưa bằng 3 ngón đã lột đỏ chót rồi, anh chủ tiệm nói nó cũng ko lên đầu được, nhưng con của bân thì mình nghĩ do ban nuôi chung nên nó sợ mới bị vậy đó, ko phải lột đâu. khỉ đỏ chỉ nên nuôi một con 1 hồ thôi, nuôi 2 con chung là ko được đâu, mau tách ra xem có kết quả ko nhe bạn, chúc bạn may mắn