hỏi về khuyên Mơ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi anh_hung908, 22/5/06.

1. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chào các huynh
    Em chơi chim được khoảng chục năm rồi. Nhớ hồi năm 97 em có 1 con hoạ mi, nuôi được khoảng 1 năm thì nó thay lông và ra một cái lông trắng duy nhất ở cánh (có 1 cũng được gọi là Mơ rồi he he:D ). Con đó hót thì rất tốt, từ tờ mờ sáng cho đến chiều hót liên tục (giọng liền như hót chuyện đó nhưng khác ở chỗ điếc tai). Mà hồi đó chơi một mình đâu biết nó là con chim quý xách ra chợ Hàng Da bán có hơn 400k hix hix(cái hồi chợ tạm ĐỒng Xuân ở chỗ Hàng Da đó).
    Bây giờ mới tập chơi khuyên nghiệp dư, muốn hỏi các bác xem con khuyên Mơ nó có giống trường hợp con Hoạ Mi của em không. Nó Mơ sẵn ngoài thiên nhiên hay mình nuôi nếu may mắn thì nó thay lông thành Mơ(nếu trường hợp này thì có dấu hiệu nào nhận biết khi nó chưa Mơ~~~~~~> có tương lai thành Mơ không).
    Để em còn thỉnh thoảng ra soi trong lồng chim mộc (không biết khuyên Mơ hay là mình mơ nữa=(( )
    à lưu ý các bác tay Phấn trên số 7 Hàng rươi( chỗ nhà cậu em ) có con Khuyên Mơ đấy, hắn bán chim đấy bác nào máu lên đó hỏi xem

2. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Thôi cứ chịu khó ngồi soi khuyên mộc thôi, may mắn thì có 1 chú đó bác à. hì hì hì.....