hỏi về khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi kolboy_ht, 26/4/12.

1. kolboy_ht

kolboy_ht New Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình là e bãy được 2 em khuyên ! đã hót chuyện từ hơn 1 tháng rồi ! mà không chịu líu ! mong đợi bnhiu ngày rùi mà không líu lấy 1 vài câu ! em nóng ruột quá nên lên đây hỏi mấy bác xem sao. tình hình là ăn cám thúy tuấn số 1 ! vài ngày tắm 1 lần. 10 ngày ăn sâu 1 lần. và có ăn cả hoa quả ! ngày nào cung hót chuyện ! mà ko líu :-S

2. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    lên cám TT2 đi bạn ... đừng đổ trực tiếp , làm 50/50 đó nửa cám 1 nửa cám 2 giảm từ từ ..... từ từ em nó sẽ líu thôi
    Hwa mới chụp dc 1 con K cũng ngon :D

3. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    uk. lên TT 2 cho e nó đi. TT 1 là cho VK thay lông, cho e nó ăn thì ko líu là phải rồi. Kết hợp ăn hoa quả xen kẽ với mồi tuơi bạn nhé. Tắm nắng thường xuyên tằm 7h-9h thôi, tắm nắng khoảng 20p, tắm thì 2-3 ngày/lần bạn nhé. Muốn e nó líu chỉ cần chăm sóc ổn định, đều là ok. Đôi lời chia sẻ, có gì ko phải bỏ qua. Chúc bạn thành công. Thân

4. hoantraudat

hoantraudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    934
    chim chưa mở mỏ thì cho lên tt2 sẽ bị dạt chim lắm , và có thể làm chim bị đi ị , lên cứ cứng lồng tầm 3 tháng thì cho lên tt2 cũng đc, còn mùa này chim mộc căng nhốt lồng 1 tuần rồi , bác có thể treo cao , yên lặng là nghe líu trộm rồi

5. kolboy_ht

kolboy_ht New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác đã chia sẻ !!! khi nào e nó líu e sẽ up lên cho các bác cùng chia vui với e :D

6. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    vk m` mới 2 tuần mở mỏ , 1tháng lồng là cho lên tt2 luôn , con VK bổi hôm bữa bắt dc cũng cho lên tt2 nhưng em í đi chuyện nhiều

7. HaiPhilips

HaiPhilips Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Các công thức và điều chỉnh sẽ cho kết quả nhanh hơn.

Còn không:
    Cứ từ từ......trừ khi nó bị câm nó mới không biết Líu