hỏi về king Akara

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trilongkhanh, 18/12/07.

1. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Anh em nào có kinh nghiệm nuôi King Akara chia sẻ với mình với! Mình nghe quảng cáo dữ wá, cũng wan tâm nhưng giá cao mà ko bit có đạt ko? mà có đúng hàng King ko?:confused:

2. thonglahan

thonglahan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có xem qua King akara roi, khá đẹp nhưng còn nhỏ cỡ 1.5 ngón tay, đúng king nhưng chưa biết đầu ra sao, của người quen bán 500k, khi nào bắt về mình sẽ pót hình cho các bạn xem

3. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tên nghe lạ quá có thể là kingbaraka thì phải.bạn cho cái hình đi dể đánh giá,cá bây giờ lai nhiều quá muốn đặt tên gì chẳng đươc

4. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    thật sự thì có dòng kinh tên đó -do 1 công ty cũng tên đó nhập (cái đó thì mình chỉ nghe bà chủ nói ) và phân phối- ở q5 đường trần hưng đạo - cá mẩu giới thiệu thì đẹp lắm nhưng khi đến xem cá bán thì hởi ơi ..................Burafa ..Anika..........rồi giở đến Akara..........bó chiếu

5. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thật ra King Akara là do cha king KF hoặc mẹ KKF lai với một con cá khác đẹp rồi cộng với tên chủ cửa hàng đặt thì ra giống đó. Chế độ chăm sóc của họ kĩ hơn người nuôi nghiệp dư nên nhìn bắt mắt hơn thui. Nếu bạn thích tì mua 1 em nhưng nhớ tuyển em nào nhú đầu rồi hãy mua nhé. Cách nuôi th2 như toàn bộ các loại cá la hán khác. Thành công 1% + 99% may mắn. Bye

6. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình lại thấy nhiều điều ngồ ngộ về những dòng cá mới xuất hiện này,có lẽ ai cũng thấy con "KingAkara","King ten",...mẫu (thường xuyên xuất hiện trên các mặt báo nói về cá kiểng...) thì rất đẹp,nhưng hỡi ơi,mấy chú cá bột cũng mang tên là "king akara","king ten"..(đầu xuất thân từ cửa hàng AK) thì đen xì lì,châu ít xỉn (có thể nói vài chấm...) thua xa cá bột kim cương nội địa,em cũng ko hiểu sau từ 1 con king akara,king ten... châu ít,đầu xẹp lép,đen thùi lùi như (tự hỉu :D)... thì làm sau biến thành 1 con cá châu bao đầu bao đít,kì vây căng xòe,đầu như trái banh,giá vài chục nghìn USD được nhỉ,nghĩ cũng lạ.

7. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nói chung cái tên theo mình cũng không quan trọng lắm , cần nhất là mình cảm thấy con cá đó có đẹp không , giá cả có phù hợp không là ok rồi .

8. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn Pholida nói đúng lắm đó. Quan trọng là cá đẹp ,giá cả có mắc chút cũng kg sao.Nhiều con cá trong nước ép ra còn đẹp hơn cá nước ngoài nhập về nữa đó.Nhất là những em King kamfa tỷ lệ lên đầu hầu như là kg có mà giá thì trên trời.

9. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng định cuối tháng 12 này đến akara xem thế nào nếu cá đẹp thì rước về nuôi thử xem như thế nào mà nghe nói giá của một con cá bột giao động từ 500k đến 800k lận không biết có phải không ta ?

10. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    mình cũng có xem wa rồi, nhưng cá con tệ wá, mà cũng ko chắc là dòng king nữa nhưng giá thì chả tệ chút nào ( em nào cũng 500k trở lên ), nhưng tỉ lệ lên đầu trên 60% tư nhiên mình thấy không tưởng wá nên chả thèm wan tâm, nếu họ nói khoảng 30% chắc mình cũng hơi tin rồi.

11. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đã từng nuôi 2 con king akara nhưng mà ko lên đầu,đem lân tiệm đổi lại thì may mắn gặp đc ông chủ. ổng kêu nhân viên dổi cho mình cá bột có đầu luôn.nge nói con đó có giá 2 tr .nhưng mà bà chủ nói thấy ghét :ko cho cá ăn lấy ji` cá lên đầu...nge bực cả mình.trước giờ mình chưa lảm con cá nào bị đẹt cả

12. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    mà ổng đưa cho bạn phải con king ko đó? pót cho ae xem thử coi, mình nghĩ cùng lắm là đổi cá bột khác chứ ai mà tốt đến nỗi bù cho con có đầu.

13. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king akara con nào cũng như con nào.mình ko dám chắc la king nhưng mà mặc kệ.mình chẳng bao jo wa đó nữa đâu

14. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    cảm ơn bạn nhìu, mình bit phải làm sao gồi. Bye Akara lun!.........................

15. tranmanquyen

tranmanquyen Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ai có hình pót cho tôi coi với mấy bạn,tui mới chơi LH,nghe nói con này nhiêu rồi mà chưa thấy hình bao giờ ( nghe mấy người trên 4rum khác noi).

16. zen

zen Member

Thích đã nhận:
    0
    cá gì mà tỉ lệ lên đầu tới trên 60%, coi chừng bị lừa đau lắm các bác,, em chưa thấy người chơi akara nào có con lên đầu đẹp cả mặc dù cá đó ra thị trường gần cả nửa năm rồi!

17. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình cũng đang nuôi 1 con này....tìm mãi hà nội ko có K KF bột làm tạm con akara chơi >>theo mình thì chọn con đẹp cũng đc đấy chứ,như con của mình =1 ngón tay châu dát kín người(mỗi tội châu trắng,ko sợi)+đầu thì gồ lên tương đối nói chung là đầu cũng đẹp....mặt trông nghịch ngợm mỗi cái mang con nào cũng hom hóp mắt thì toàn mầu cam ko có mầu khác ,cá bột nên mầu ng vẫn trắng chưa có tí đỏ nào cả....ko biết liệu chấp nhận đc ko nhỉ,..mà mình cũng đã nhìn thấy con akara lớn hình thù mầu mè như nào đâu>ko biết bế thế lớn có đẹp ko nhỉ

18. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    cái này cũng tùy con thôi bạn à cá bột khi nhỏ xấu chưa chắc lớn lên đã xấu và cũng ngược lại sao bạn không post hình em nó lên cho mọi người xem mình cũng đang muốn xem con akara bột coi nó xấu cỡ nào mà các bạn đều chê thế

19. lieuthientu

lieuthientu Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi ! Thật ra dòng king akara thật sự là king đó bảo đảm luôn sở dĩ cá king kamfa ko ép được ở VN nguyên nhân chính là khi còn là cá bột ở thái lan đã bị triệt sản hết rùi do họ cho vào trong nước nuôi cá chất tạo màu điều này đã làm lé mắt các tay săn cá người việt.Nên lúc nhập cá king kamfa về việt nam thì tuyệt nhiên 99% là vô sinh (đối với cá mái), 40% (với cá trống)cho nên khi về vn cá kkf bột nhìn cực đẹp nhưng mà lên đầu thì cực khó.Ở akara cá kkf được nhập về đây hoàn toàn được nuôi dưỡng hết sức bình thường củng ăn tép, ăn top, lăng quăng, Quick bởi vậy con cá bột lớn lên theo chiều hướng hết sức tự nhiên lúc đầu còn là cá bột có thể nói là cực kì xấu xấu dã man.....đen thui nhưng mà đó là tự nhiên đâu có con cá nào mới đẻ ra đẹp liền đâu nên nhớ rằng đây là kkf chứ ko phải là kim cương, không phải là king kamalau(kamalau có chữ và là thế hệ F4 của kkf hay còn gọi là kamfamalau)còn kkf akara là giống kkf mới ra sau này đặc biệt không có chữ và châu lên từ từ chỉ có cái khó là về chế độ ăn, thay nước hơi bị mệt thôi.Đã là công ty bán cá thì họ phải bảo đảm vể chất luợng đó là cái người chơi cá hiện nay ai cũng muốn cả nên chắc chắn trong khoãng thời gian sắp tới đây khi đến akara dân chơi cá sẽ được phát 1 tờ giấy trong đó có chỉ dẫn đẩy đủ về cách nuôi để người chơi có thể yên tâm là mình làm đúng phương pháp để không có những sự hiễu nhầm về chất lượng cá trước nay và qua đó để có thêm kinh nghiệm về chăm sóc nuôi dưỡng cá.Hi vọng trong tương lai người chơi cá việt nam cũng như sài gòn sẽ có thêm cho mình nhiều kn và sẻ có cho mình những con cá thật chiến......^^