hỏi về kinh nghiệm dùng lòng đỏ trứng luộc làm thức ăn cho cá con

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi fish_xinh, 10/10/11.

1. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    chả là lũ cá molly nhà em đẻ rất nhiều cá con, em thấy các bác trên diễn đàn dạy cách cho cá con ăn bằng lòng đỏ trứng luộc, vậy em xin hỏi các bác đã có bác nào có kinh nghiệm về loại thức ăn này chưa, bác nào có xin chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    thức ăn này cho cá con ăn rất tốt mình cũng toàn nuôi cá con =lòng đỏ trứng cá lớn nhanh nhưng bạn phải kiểm soát tốt lượng lòng đỏ cho cá con vào phải ăn hết vì loại này dễ làm bẩn nước lắm

phongkutemc and fish_xinh like this.
  3. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    mình cũng đang thử nghiệm, cho ăn chút ít thôi, phải công nhận loại này cho bọn molly con ăn nhìn đã thật, cả bọn bu vào rỉa ^_^

4. Mr_guns

Thích đã nhận:
    505
    nếu bạn không có thời gian thay nước nhiều có thể dùng thức ăn khô của cá lớn bóp vụn ra dùng cho cá con cũng rất tốt :)

fish_xinh thích bài này.
  5. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Lòng đỏ trứng cho cá con ăn nhà em thường làm bằng cách dùng lòng đỏ trứng còn tươi ( chưa luộc) bóp vào với bột đậu xanh hay bột gạo, không thì sữa bột cũng được, rồi phơi hoặc sấy ( bằng máy sấy tóc) cho khô rồi tán vụn, gói kỹ sẽ để được lâu hơn mà cũng có thêm chất cho cá. Món này bố em học được của mấy bác nuôi chim khuyên, bác nào có nhu cầu thử làm xem, em nghĩ là kinh tế và tiện hơn là dùng lòng đỏ trứng luộc!

MITMI, Mr_guns and fish_xinh like this.
  6. Mr_guns

Thích đã nhận:
    505
    cách của longbeo cũng đã được giới thiệu từ rất lâu rồi đây là dạng làm thức ăn khô tổng hợp cho cá cũng rất tốt nhưng nếu bạn nào lười thì không thích lắm :laughing:

7. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    luộc quả trứng rùi cho ăn hay lấy nguyên lòng đỏ trứng sống hả anh
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 08:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:48 PM ----------

chết hỏi thừa rồi cái này anh từng nói cho em quên mất ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,