hỏi về lá bàng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cunconkakaka, 12/7/08.

1. cunconkakaka

cunconkakaka New Member

Thích đã nhận:
    0
    e mới nuôi cá la hán được 6 tháng nay lúc đầu e đang nuôt 1 con bằng bàn tay nhưng đã ngủm vì bệnh sình bụng và rách vây sau 6 tháng nuôt tiêc wa
    giờ e dang nuôi 1 con bằng 3 ngón vẫn chưa thấy chữ nhưng người màu đỏ tương lai có nhiều châu nhưng bị bệnh nhát lắm
    e nghe nói cho lá bàng váo để làm nước tốt và sạch giúp cá ngừa bệnh có đúng không nhưng e không bít cách cho lá bàng vô hồ cá như thế nào
    BRO nào king nghiệm chỉ bào đàn em với
    và cho e vài lời khuyên về máy lọc nha
    :-*có cá lh cỡ 3 ngón chơi sỏi được chưa mấy bro để e cho nó giải trí luôn hihi
    cám ơn mấy bro nha

2. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi cá la hán từ bé đã có chữ rùi mà chác con của bạn khong phai KCX ????? Còn về lá bàng có làm nước sạch hơn thì tui chưa tháy bao giờ nhưng nếu thật thì tôi sẽ áp dụng ngay !!!!!!

3. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Lá bàng không phải làm sạch nước mà trái lại nó làm nuớc có màu vàng vàng. Nhưng theo kinh nghiệm nuôi của mình thì bể cho lá bàng cá rất khoẻ , ăn tốt, tránh đc bệnh tật. Mình làm theo cách này: lấy lá bàng khô đã rụng( có nghĩa là đã già) , tốt nhất chọn chỗ nào xa dân cư, ít khói bụi; bạn rửa sạch, trụng nước sôi tầm 5 phút( đủ để mềm và có thể ra chất), sau đó cho vào hồ.Tuỳ bạn để góc nào cho nó thẩm mỹ cũng đc, chừng 1 tuần vớt ra thay lá khác, để lâu nó thối nwocs.Mình còn cho cả 1 lá thêm vào hộp lọc nữa cơ. Chúc bạn có cá đẹp.Thân!

4. cunconkakaka

cunconkakaka New Member

Thích đã nhận:
    0

hix zậy mà e tưởng bỏ lá tươi vào chứ lam bỏ la tươi vào 2 ngày nay mà thấy nước trắng ra khong còn mùi tanh chắc tại tưởng tượng
    mà hình như lá bàng trị bệnh nấm trắng phai khônng mấyy bro
    không biết sao co:-Sn la hán chưa có chữ nữa nhưng có người nuôi giống đó lúc lớn chữ rất đậm và màu cực đã chỉ có 1 nổi lá khong co gù vì là con cái thui

5. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Mình thấy các bác pro nuôi cá rồng với lá bàng nhiều hơn là cá la hán, bác vào mục cá rồng đọc thêm nha, chúc vui

6. chuyenveca

chuyenveca Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Nguyên con màu đỏ chắc supeme roài bạn ơi,nếu đúng loại này thì không chữ đâu....Mà nuôi kỹ,mốt sẽ châu nhiều rất đẹp có giá hơn cá la hán bt!!!

7. chaoshydras

chaoshydras Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chỉ thấy mấy bạn nuôi cá Rồng là cho lá bàng vào thôi!! Còn nuôi La Hán thì chưa nghe nói cho lá bàng vào bao giờ. Thân