hỏi về làm bình co2 =bình cứu hỏa

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi minhduc123, 19/2/08.

1. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    hiện nay em đã xin dược 1 bình cứu hỏa dạng khí co2 đó mà em ko biết mua van ở đâu để lắp vào mà dùng ai ở hn dẫ làm rồi chỉ em chỗ bán với rồi cách làm chứ cái bình em xin được còn đầy khí táy máy nó nổ thì toi
    à các anh chỉ cho em luôn cả chỗ bơm khí nữa nhớ cám ơn các anh trước:x:x

2. mylove8110

mylove8110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bình CO2 cứu hỏa thường là bột vôi được nén thêm khí CO2,chứ ít bình là khí CO2 không lắm. Nếu là bình bột thì mỏng, đem nạp CO2 dưới áp suất cao thì hơi mạo hiểm. Ở HN nạp CO2 thì ra cửa nam hoặc giưã phố Đê La Thành cũng có chỗ nạp đấy...

3. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    bạn ơi có 2 loại bình bạn ạ
    một là sử dụng bột như bạn nói 2 là loại bình đẫ có sẵn co2 nguyên chất trong đó rồi mà bạn

4. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Muốn nạp khí Co2 thì phải là bình khí nhé. Bình bột PCCC không nạp khí được (vì không an toàn) Bình khí PCCC nếu còn decal ta sẽ thấy ký hiệu MT2 (bình 02kg) MT3 (bình 03kg) .... và phải thay van hãy nạp khí vì van của bình PCCC là van bóp.

5. thinh195x

thinh195x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Nếu chưa biết sử dụng thì đừng sả CO2 vội vì loại này gần hết nó càng kêu to, yếu tim là sợ đấy. Sử dụng thì rất đơn giản nhưng nếu sơ xuất vẫn có thể không an toàn nên tôi không hướng dẫn ở đây. Bị bỏng lạnh nguy hiểm hơn bỏng nóng đấy.Nên nhờ người nào đã sử dụng hoặc nhờ người lắp van sử lý giúp.