hỏi về lọc ngoài Cy20

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi whitesnow, 2/2/10.

1. whitesnow

whitesnow Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm nay em vừa hí hửng đi mua cái lọc ngoài Cy20 nhưng ko biết sao lọc ko hút nước được~X(,em đổ nược vào ngăn lọc thì nó bơm ra được ,còn đâu nó ko tự hút nước đc,bác nào biết thì chỉ cho e với :D e thanks trc' :blushing:

2. nghoaiduc

nghoaiduc Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Ẹc.. cái này mình cũng đang dùng.
    Mỗi lần súc lọc thì thôi rồi... tha hồn no nước.
    Có cái nút mồi nước kiêm xả em ở trên. Mở ra, đổ đấy nước vào đấy. Cho lọc chạy một lúc khoảng 2 phút. Nghe nhạc điệu đoán chương trình. Máy kêu khọt... khọt... tăng dần đều là nó đang hút nước vào chờ thêm chút.
    Nếu lâu lâu không thấy nước đâu phiền bạn dùng mồm hút ống out của lọc vài lần đến khi nào nước chảy thông ra là OK. (đầu in của lọc phải chìm trong nước nhé).

whitesnow thích bài này.
  3. whitesnow

whitesnow Member

Thích đã nhận:
    0
    mình làm được rồi :)) thanks bác nhé,sau khi được bác chỉ dẫn tớ mút thêm cả nước ở ống in ,thế là máy chạy tẹt luôn :))

4. dangthanh

dangthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,138
    Bác nào rành cái này cho dangthanh hỏi với.
    Dangthanh định mua lọc này dùng cho bể 40x40 nuôi tép, định mua chiller cho hè năm nay nhưng không biết liệu loịa này c đủ mạnh để đẩy nước lên không ???
    Nếu không thì nên dùng loại nào !!!
    Thank;s các bác

5. whitesnow

whitesnow Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện tại mình mới dùng lọc này cho bể tép thấy cũng okie,bể mình là 50*35*30,thấy lọc êm,tạo dòng tốt,đấy là ý kiến chủ quan của mình thôi ^^ nhưng mình chỉ dùng sứ lọc thôi ^^

6. xatructhao

xatructhao Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng đang xài lọc này cho hồ 30-20-30, nước rất trong, dòng chảy êm. Xài lọc này cho hồ 40 cũng được, nhưng dùng cho hồ 50 mình thấy có vẻ hơi yếu.

7. trunghq

trunghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Sao mình dùng mà nó gặp vấn đề không mở được cái nút phía trên, xoay được cái núm thôi nhưng nước hút ko đủ mạnh với cả bị rò nước ở đoạn nắp với thân hộp lọc. Có dùng băng keo nhưng ko ăn thua.