Hỏi về lọc váng

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi uglyduckling, 13/4/10.

1. uglyduckling

uglyduckling Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Em mới lắp thêm cái đầu lọc váng, từ lúc đó trở đi mỗi hôm đi học về nhà là máy lọc lại bị khí vào, lại phải xả khí ra, thế này rất hại máy mà không hiểu nguyên nhân tại sao.

Hồ nuôi tép nên em phải bịt đầu hút bên dưới của ống lọc tràn bằng tấm mút - sợ rằng điều này làm cản đi lực hút dưới và dẫn đến tăng lực hút đầu trên, khiến cho cả không khí cũng bị hút lẫn vào (mặc dù em đã để max hút đáy) - không biết có phải nguyên nhân này ko và phải làm sao để giải quyết để vẹn cả đôi đường?

2. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Đúng là nguyên nhân rồi, bạn thay tấm mút thưa hơn hoặc bịt lỏng chút cho nước còn được hút vào từ lối này nữa mới giải quyết được vấn đề

3. Mr_Phieu

Mr_Phieu Member

Thích đã nhận:
    4
    Các bác cho em hỏi lọc váng có quan trọng ko? hồ em giờ 2 cai lọc nước rồi lại kiếm thêm 1 cái lọc váng nữa có vẻ hơi bị nhiều đồ quá

4. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Không quan trọng lắm, giải quyết vấn đề thẩm mỹ cho những bạn thích ngắm bể từ trên xuống. Giải quyết triệt để thì không cần đến cái này.

Chúc vui-Mig29

5. Mr_Phieu

Mr_Phieu Member

Thích đã nhận:
    4
    oh` thanks bác. em có khi chỉ chế cái ống hút của máy lọc để hút váng lúc đầu thôi chứ ko mua thêm nữa