Hỏi về lồng chim yến---> help me!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi Dracula return, 16/3/10.

1. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    mình có 1 cặp chim yến hót, nhưng từ khi mua đến giờ, kể cả khi ở nhà chủ cũ thì mấy e nó đều đc nuôi trong lồng sắt Tàu. Mình muốn hỏi bạn nào có kinh nghiệm chỉ giùm là mình có thể đổi chim sang lồng tre chạm đc ko và dùng loại lồng tre chạm nào, kích thước ra sao thì tốt nhất ? và như thế có ảnh hưởng nhiều ko vì 2 e yến của mình hiện nay đều đang căng lửa, hót suốt ngày.
    Rất mong đc các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ :x

2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Bạn đổi lồng yến không có vấn đề gì, về kích thước chắc khỏi lo, ra hàng bạn cứ hỏi mua lồng yến là người ta đưa cho đại loại bằng lồng chòe đất. Còn chạm kiểu gì thì do sở thích của bạn :D

3. Dracula return

Thích đã nhận:
    20
    thanks bạn nhiều, tại vì hôm bữa mình nhớ có đọc ở đâu đó 1 bạn nói là đổi yến qua lồng tre, yến ko quen nên mất lửa, rùi bệnh tật gì đó hư chim luôn, hiz, mình mới nuôi yến nên thấy ko an tâm

4. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Mình nghĩ ko vấn đề vì nhà mình đổi lồng, sang lồng mang đi gửi đều ko vấn đề.

5. Dracula return

Thích đã nhận:
    20
    cảm ơn bạn nhiều, để mình thử xem sao .

6. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    yến là loài chim dễ tính thôi. chủ yếu nuôi căng là do cho ăn uống đầy đủ mới lại tắm thường xuyên là đựơc thôi mà chứ cũng không quan trọng lồng lắm đâu. kích thứơc lông thì nó chung rồi cậu chỉ cần hỏi mua lồng yển thôi là đựoc. không cẩn lồng to và dài quá làm gì vì làm vậy chim sẽ dẽ bị gẫy lông.

7. chich

chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Mình nghĩ chim yến nuôi lồng nào cũng dc, cái ưu nhất của lồng sắt là sạch k có chổ trú ẩn của côn trùng như lồng tre, có điều nuôi lồng sắt sẽ k tôn vinh vẽ đẹp chim yến lên mỗi khi chim yến cất cao tiếng hót thu hút mọi người

8. Lê Toàn

Lê Toàn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    970
    Mình cùng ý kiến với bạn này, mình cũng thấy lồng sắt dễ vệ sinh, còn lồng cây thì khi nào đem luyện chim thì cho n1o vào là tốt nhất (nhưng fa3i cho vào 2 lồng cho chim wen

9. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Nhưng mà mua lồng sắt về cho đẻ thì tốt hơn, nuôi yến đẻ thú vị hơn chỉ để cho nó hót không thôi