hoi về màu cá

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nguyenductuloc, 5/1/08.

1. nguyenductuloc

nguyenductuloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh em cho toi hoi toi co hai chu cá khoảng 3 ngón tay cứ mỗi lần lại gần hoặc cho nó ăn là mình nó đen hết, khi cho ăn xong hay đứng xa nhìn là thì nó không đen , vậy ae nào co cách gi chỉ tôi với? cảm ơn ae trước nha

2. yellowfish

yellowfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    Chắc tại mỗi lần cho ăn bạn chạy cái ào tới làm nó tưởng chuẩn bị thịt nó, nên nó sợ đen mình chứ gì. Bạn nên cho cá ăn ít thôi, mỗi khi lại gần hồ đi từ từ. Đừng đưa cả cái mặt vào hồ làm nó sợ nó tưởng............. Ha ha
    Để cá hơi đói tí, mỗi khi thấy bạn tới nó bơi lại gần đó, Bạn thử xem. Mình cũng bị như vậy. Hôm nọ nhà có khách bao nhiêu người súm lại coi, ngại ghê, ma k dám nói. Làm cá mình hoảng đen thui mấy ngày liền.

3. bắc_cái

bắc_cái Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thì chú em nó chưa wen chủ thôi,1 pác tình cảm với nó 1 thời gian la nó wen hơi pác ngay ấy mà

4. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn chịu khó bắc ghế ngồi "tâm sự" với ẻm, "động tay" (nhưng đừng động chân) với ẻm càng nhiều càng tốt. Chẳng bao lâu ẻm sẽ hồng hào, cong cớn, ởm ờ với bạn ngay thôi mà. Không tin ư, làm thử xem!!!tèn ten ten ten ,tèn tén tèn ten...

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Qua thời gian cá của bạn sẽ hết đen do không sợ người nữa. Mình có 1 con khi mới mua về thấy người chạy tứ tung , mình nổi dầy sọc đen. Cách chữa nó như sau : bỏ đói 2-3 ngày rồi thả 1 ít thức ăn vào. Lại bỏ đói 1 ngày . Cứ thế cá mình dạn từ từ. Song song với việc này mình che luôn 4 mặt cho cá khỏi nhát đó bạn. cả tháng sau mình mới gỡ mặt trước ra. Thả 1 em cá sặc và mở đèn hồng thế là bây giờ cá mình màu sắc hết đen và đẹp nữa.

6. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    do cá bị hoảng sợ mới như thế.bạn cho ăn thì nhẹ nhàng đến bên cạnh nó,khoan cho ăn vội mà cầm mồi nhử cho nó chạy theo cho nó quen,thương xuyên giỡn với nó rùi từ từ cá cũng dạn ah