Hỏi về máy oxi??????????????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi langtuvn1991, 17/11/07.

1. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Sao máy oxi của mọi người xài em thấy ko ồn là mấy mà máy của nhà em nó ồn quá vậy máy anh,ngay cả máy vừa xài điện vừa xài pin em mua trên Cao Quý cũng vậy,xài pin đã ồn,xài điện thì ko chịu nổi lun,liệu có liên quan đến cách đặt máy ko mấy anh.thank

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Máy oxy khi sử dụng điện sẽ gây ra tiếng ồn đó là điều dĩ nhiên,bác nên để 1 chiếc khăn lót ở dưới sẽ ko còn tình trạng gây ồn,đó chỉ là cách tạm thời thôi,còn ko bác chơi luôn cái may lọc nước đi ko ồn ào hoặc tiếng ồn gì cả!!!!

3. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    để giảm thiểu tiếng ồn tối đa bác làm như sau
    kiếm 1 miếng cao su dày >5mm cắt vừa bằng mép máy thổi khí .Sau đó cắt 1 miếng tôn ,Inox ...mỏng chiều ngang khoảng 1-1.5 cm .Chiều dài = (2 lần chiều dày của máy + 1 phần chiều ngang) ở 2 đầu đục 2 lỗ sao cho vít gỗ phi 6 chui lọt ) Tiếp đó chọn vị trí khoan 1 lỗ .Đặt máy lên đế cao su quàng đai INox và đính lên tường >khi bắt vít lựa tay kẻo vỡ vỏ thấy chắc tay,máy dính chặt lên đế là Ok
    Thực ra máy tạo khí thường kêu to khi chạy là do bị rung chứ không phải là do bơm tạo khí .Bạn khắc phục đc điều này là đã làm giảm đi .80% độ ồn do máy gây ra >mình ở đây gần NM cao su SAO VÀNG đế kiếm quá dễ .Bạn ở nơi khác có thể dùng lốp (vỏ) - Săm (ruột ) xe máy cũ làm đế cũng tốt với săm khoảng 4 đến 5 lớp là đảm bảo
    Chúc bác bác ngủ ngon:laughing: :laughing: :laughing: (máy mà rung nghe cực khó ngủ)

4. morebaby

morebaby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thì sử dụng đơn giản hơn nhưng thấy cũng hiệu wả, bạn ra tiệm điện mua 1 đoạn băng keo 2 mặt loại dùng dán ống điện lớn đấy, về dán vào xung quanh đáy máy phun oxy xong ịn cho dính xuống mặt bàn ghế gì đó chỗ bạn đặt máy là xong (nếu gắn trên tường thì phải khoan tắc kê), ==> êm ru.

5. hailan1011

hailan1011 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đồng ý với anh này làm vậy sẽ không còn ồn nửa nhà em cả đống hồ xài nhiều máy mà có ồn đâu:devil:

6. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn mua loại máy tốt một chúc máy sẽ đỡ ồn hơn .xài máy hai đầu cũng đượpc

7. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cảm ơn mấy anh nhìu nha,để em về làm thử >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>