hỏi về ngân long

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi DÉNOJILL, 9/11/06.

1. DÉNOJILL

DÉNOJILL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em muốn nuôi 1 cặp ngân long chung 1 hồ có được ko ai nuôi được rồi thì cho ý kiến với
    còn nếu ko được thì nuôi 1 con trong hồ 1m2 đáy 8 ly thành 5ly thôi được ko

2. ngaingung2006

ngaingung2006 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Uhm, nếu bạn nuôi chung hai con Ngân Long trong một hồ kích thuớc 1m2 như bạn đang có thì e rằng quá nhỏ đấy.
    Ngân Long theo Alex biết ( thực ra đang có con Ngân Long to đùng, nuôi gần năm rồi ở nhà kìa) thì nó là loại có kích thước lớn nhất trong họ cá Rồng( à, tất nhiên không chơi tính Hải Tượng Long), con Ngân Long lớn có thể dài tới 90cm lận, do vậy bạn mà nuôi chung thì thành ra nhỏ quá. Vậy alex xin đuợc khuyên bạn nuôi riêng một con thôi, nếu vậy thì nuôi trong bể 1m2 của bạn cũng tạm được rồi. Có điều kiện thì nuôi trong bể 1m5 là đẹp nhất, cá bơi cũng thoải mái hơn.

Tiện đây, cũng xin nhắn bác Luyen - Pham Ngoc Thach: bác đã thanh lý được con bể 1m2 cũ để mua con 1m5 mới chưa? Nếu bác vẫn có ý định bán thì đừng quên em nhé. Em có thể trả bác hơn một chút so với giá hôm trước( bác biết đấy, em còn phải thuê người chở, bốc xếp...mệt lắm).

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Nếu bạn bắt 1 cặp ngân long nhỏ thì nuôi vô tư, nhưng đến khi nó dãi cỡ 40cm mỗi con thì phải tính đổi cá nhỏ hơn hoặc đổi bể lớn hơn và kính dày hơn :D.

4. DÉNOJILL

DÉNOJILL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em muồn nuôi 1 cặp trong hồ 1m5 tụi nó có đanh nhau ko còn nếu nuôi 1 con thì hồ 1m2 kính 5ly được ko

5. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Kính 5ly mà nuôi 2 con, nó mà đánh nhau thì có khi vỡ cả bể. Theo em la bác nên sắm thêm cái bể khác đi. Nuôi cho an toàn.

6. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hồi xưa em nuôi ngân long trong bể 80 kính 5ly 1 năm thì có 1 em DYLan,em kia vẫn cứ SH nhưng chỉ thêm có 1 năm rưỡi nữa là bán Sh phóng ra ngoài mua Dylan !vì thế bác cố gắng sắm cho nó cái bể to to 1 tí!còn chuyện vỡ kính thì em thấy hơi khó!vì bể 1m2 mà cá đã lớn rui` thì lấy đâu cho nó chỗ lấy đà mà phóng đến vỡ cả kính được!chỉ sợ bể chật mà cá to,che chắn ko cẩn thận,nó lại nóng mặt nhẩy ra ngoài 1 cái thì...............:((