Hỏi về nơi bán chim sơn ca

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi Fanktomat, 13/11/08.

1. Fanktomat

Fanktomat Member

Thích đã nhận:
    4
    Em mới nuôi chim nhưng thấy các bác trao đổi về chim Sơn Ca hay quá ( tiếng hót hay, lồng đẹp) đặc biệt ông bạn cùng cơ quan nói lúc xem Sơn ca lượn lên xuống trong lồng với mào dựng đứng trông rất đẹp, em cũng vừa tìm được cuốn sách cũ hướng dẫn nuôi Sơn Ca trong đó nói rất hay những ưu điểm của loài chim này mà loài chim khác không có được. Nay em muốn nuôi một chú, vậy mong các bác chỉ giáo xem mua chim SC ở đâu giá cả thế nào. Em đang ở thanh xuân, Hà Nội

2. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    loại này cũng hơi hiếm đấy, hôm nọ mình thấy 1 chú ở cửa hàng chim trên đườn trương định. Đi qua chợ Trương Định 1 đoạn ở bên tay phải , hướng đi từ fía giải phóng lên. Nhanh ko có ng bắt mất đó :)

3. chichchoecau

chichchoecau Guest

lên Hoàng Hoa Thám có đấy , nhưng giá thì cũng cắt cổ lắm . Hôm trước mình hỏi 1 chú đã lên nấm giá 1,5 tr

4. MrBeoGa

MrBeoGa New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ban thich nuoi SOn Ca the ha. Toi khuyen mua nay ko nen mua bat cu 1 loai chim gi. neu co long kien nhan doi ra Rieng khoang thang 3 moi co. Mua nay chon Son Ca hoi kho' vi ko co nang

5. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    bạn lên đường phùng hưng , cửa hàng chim cuối cùng có bán đó, hôm trước mình thấy có mấy em hót gió rồi

6. I&SơnCa

I&SơnCa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    SC

Theo ý kiến cá nhân tôi được biết, Sơn ca là loại chim tương đối dễ chăm sóc và không quá cầu kỳ về thức ăn...Nếu các bạn muốn nuôi Sơn Ca thì nên chơi từ chim đuổi thì hay hơn (Chim nuôi từ non nên cũng có cái hay riêng nhưng khi hót không được nhiều giọng và ...). Chim bẫy già ngoài thiên nhiên nếu gần chúng, chúng cũng đứng chim trong thời gian ngắn ...

- The end -

7. caubacgiang

caubacgiang New Member

Thích đã nhận:
    0
    sơn ca trên tăng bạt hổ bán nhiều lắm, có 160k chim non thôi.thấy khẳng định là đực