Hỏi về nước chơi của CM

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi Huy_TM, 15/10/10.

1. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Chào các bác!
    Mình có một em CM 1 tuổi giờ có thể đang bắt đầu căng lửa thì phải vì thấy em nó rooo rooo suốt và cũng thình thoang múa may . Mọi người xem hộ em này thế nào vì chưa ra được giọng nhiều nên mình vẫn hơn lăn tăn.
    <object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/lFPBI0jWhcI?hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/lFPBI0jWhcI?hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
    http://www.youtube.com/watch?v=lFPBI0jWhcI

2. ongvàng

ongvàng Active Member

Thích đã nhận:
    44
    kiếm vợ cho em nó đi bác ơiiiiiiiiii:),em nó đang gù mái đấy,

chaomaobt thích bài này.
  3. simson

simson Member

Thích đã nhận:
    25
    con nhà em cũng thế.thế phải kiếm vợ cho nó thật ạ!? hic.

chaomaobt thích bài này.
  4. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Nhưng em nghe nói những chú nào có nước chơi thế này thì thường không bền chim. KHông biết ý kiến các cao thủ ra sao ?

chaomaobt thích bài này.
  5. ongvàng

ongvàng Active Member

Thích đã nhận:
    44
    tùy thôi bác Huy ơi chứ gù mái thì em CM nào mà không làm như thế chẳng qua là ít hay nhiều thôi,với lại đây củng là chiu để em CM nhà ta chọc tức thàng khác đấy,hj:)

6. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Vâng cảm ơn bác ong vàng điều này thì em cũng hiểu sơ sơ. nhưng có đọc một bài viết của một bác trên dd mình và có nghe một vài cao thủ góp ý rằng . Với 1 chú cm khi gặp đối thủ đứng gần mà có thái độ kiểu này thì nước chơi sẽ không bền . Em vẫn hơi lăn tăn về vụ này . UP thêm vài cái ảnh của cháu nó nhờ các bác nhận xét dùm :
    Xưa :[​IMG]
    và Nay :[​IMG]

Last edited: 17/10/10
    ÂuSìGòn, ongvàng and sdssg like this.
  7. ongvàng

ongvàng Active Member

Thích đã nhận:
    44
    hj,bac Huy cho em hỏi :CM của bác đả kê đấu với em nào chưa,nếu rồi thì khi gặp đối thủ em nó bơi hay là dang rộng 2 cánh ra,em chưa có em nào chơi hay cả nên củng mù tịt mấy cái vụ này nhưng em CM nhà em củng thường hay múa như thế vậy mà gặp đối thủ vẩn dang cánh tấp lồng đá ầm ầm"hôm nay có thua thì mấy bửa sau lại đá típ",có j sai mong các bác thông cảm cho em nha

8. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    con này có phải nuôi từ non lên ko mình thấy con nào nuôi non lên hay có kiểu như vậy

9. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Con này nuôi từ má trắng chứ không phải từ non bác ạ. Từ lúc nuôi đến giờ khoảng được 6 tháng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:00 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:58 AM ----------

em không cho kè lồng vì chim tơ bác à. Di dợt quanh quanh thì cũng chỉ cho ngó nghiêng ở xa để tập dợt tí thôi .

10. ÂuSìGòn

ÂuSìGòn Active Member

Thích đã nhận:
    74
    chú chào mào đẹp thật, xong lông nữa thì okie

Huy_TM thích bài này.