hỏi về nước để ấp trứng cá la hán

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi dongho9999, 20/10/07.

1. dongho9999

dongho9999 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình đã đẻ được 3 lần mỗi lần như vậy cá trống cũng chà lên ổ trứng và mình để cặp cá giữ trứng khoảng 24 giờ mới bắt cặp cá bố mẹ ra. lúc đầu trứng cũng chuyển sang màu hơi nâu sao đó khoảng 48 giờ trứng từ từ trắng hết . có người nói độ PH của nước khi ấp trứng chỉ khoảng 5-6 .nước ở nhà mình độ PH là 8 vậy các sư huynh nào có biết khi ấp trứng độ PH của nước là bao nhiêu thì xin chỉ giáo giùm xin cám ơn trước nha

2. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cũng với chủ đề này, Mình mong các bạn chỉ thêm về nhiệt độ thích hợp từ khi cho cá bố mẹ phối giống đến khi cho ấp nở cá con. Chúng ta có thể sử dụng cùng 1 hồ và cùng 1 nhiệt độ,độ PH, hay nói chung la cùng môi trường nước ấy kg vậy? Rất mong các bạn chỉ giáo!

3. oxTRUNGxo

oxTRUNGxo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    _mình nghỉ nhiệt độ của nước 28-> 30 độ là tốt.
    _ nước ấp trứng thì đơn giản là nước của hồ khi ép cá thôi. không nên chuyển trứng cá đi 1 môi trường khác
    _cần giữ nhiệt độ ổn định khi ấp trứng , tỉ lệ nở sẻ cao hơn.

4. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc chắn một điều là cá trống bị non tinh trùng bạn ơi.
    Mình cũng gặp rồi.Trống đầu tiên là Blue Saphere,làm thấy phờ phạc tội lắm,đúng 2 ngày sau trứng bắt đầu trắng.
    Cũng hồ đó,cũng con mái đó, khi thấy mái nhú vòi cong vòng, mình bỏ vào 1 trống khác ( Rambô ),tắc lọc,chạy O2 lúc 1 giờ trưa rồi đi ngủ.Tụi nó làm gì, mình không biêt, 3 giờ dậy thấy 1 dĩa trứng, nước trong hồ cũng hơi đục thôi,4 đúng 72 giờ sau khi đẻ,cá bắt đầu nở.Mình thấy Rambô đang ngậm con vô rồi phun ra,hoảng quá,đem đĩa trứng qua hồ khác để.Vẫn nở vô tư.