hỏi về phân Khướu

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi nheocon, 30/10/11.

1. nheocon

nheocon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    em cho con Kướu mun của mình ăn cám Ba Vì và mùi rất kinh, có bác nào có cách khắc phục mùi phân kinh khủng của nó ko, vẫn tắm đều 1 tuần 3 lần

2. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Bản thân trong cám ba vì đã có chất chống đi ngoài cho chim và khử cả phân có mùi hôi.. Hiện cám này là loại ổn định nhất đó bạn.. bạn nên thay đổi cả nước uống nữa xem sao

nheocon thích bài này.
  3. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    có thể cám của bạn mua bị cũ hay mốc (?), hoặc bạn cho ăn nhiều mồi tươi, cũng có thể do chim của bạn có vấn đề về tiêu hóa, cách tôi hay sử dụng cho chim nhà là 1g L-bio/nửa cóng nước, áp dụng ít nhất là 3 ngày, bạn có thể thử vì loại thuốc đó chỉ hỗ trợ tiêu hóa chứ kg làm hại đến chim, thân.

nheocon thích bài này.
  4. nheocon

Thích đã nhận:
    90
    đã thử thay nước uống khác cho khướu nhưng nó vẫn bị đi phân bết ( ko thành cục ý, bẹt ra 1 bãi ) @@~. có kèm cả nước ở phân, mùi phân rất hôi, nhưng nó lại ko bị xù lông,có bác nào từng bị như thế chỉ cho em với, nó đã bị hơn 1 tháng, vẫn hót nhưng ít, kích lên mới hót. @@

5. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    bạn nên thử trộn men tiêu hóa vào cám cho chim thử xem có tốt hơn lên kg?

nheocon thích bài này.
  6. nheocon

Thích đã nhận:
    90
    liều lượng thế nào bạn ??????????????????????????????????????

7. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    trước mình cũng cho ăn loại cám gì ấy người ta cũng bán loại này cho chim ăn mình mua cho em khướu về thấy ăn bình thường phân không đi lỏng đi rắn nhưng mà mình thấy loại này không đảm bảo người ta bán cả bì mà mình mua 1kg thôi ah mà của hàng này bán cho ai ở đây cho hết một bì mình sợ mốc nhưng mặc dù phân khướu vẫn đi rắn mà mình không biết hay là nó cũng khô quá nên đi cứng như vậy giờ chuyển sang cám trứng đóng gói thì lại thấy khướu đi lỏng mà lai có nước nũa là thế nào nhỉ

8. thich_dong_vat

Thích đã nhận:
    746
    mình dùng L-bio, cứ 1 gói/cóng nước, dùng 3 ngày liền thì ngưng quan sát kết quả, nếu vẫn còn thì lặp lại liệu trình trên, thân.

9. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    con nào đi phân mà chẳng hôi hở bác... bác nên xem lại thức ăn nếu như ăn cám có bỏ sung thêm dế cào cào hay sâu thì hạn chế lại... ngưng 1 vài ngày xem sao...mình nghĩ nếu ăn cám thôi thì khướu vẫn hót và đi phân sẽ tốt hơn. thân.