Hỏi về san hô

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi verasasu, 9/6/07.

1. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới mua 1 bịch san hô nặng khoảng 2 hay 1 kg , sao đó em bỏ vô hồ hết . Mình cần hỏi là :
    1/ Bạn em nói là bỏ hết sẽ làm cá nhạt màu vì sẽ tăng độ Ph , nếu như vậy thì nên bỏ sao
    2/ San hô bỏ hết như vậy có tốt ko ( 1 nửa bỏ trên máy lọc , 1 nửa bỏ dưới hồ )
    Cần các Bác giúp em, cám ơn nhiều ~X(

2. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Vấn đề là hồ cá của bạn kích thuớc bao nhiêu,nếu là hồ 80x40x40 thì 2kg không thành vấn đề,bỏ cả vào hồ hoặc cho một ít vào hộp lọc được,nhớ rửa sạch trước khi dùng,vệ sinh hồ định kỳ.

3. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ mình thì 1m*0.4*0.5 bỏ 1 kg san hô vào máy lọc (không bỏ trong hồ) nhưng nước cũng trong lắm . Vì mình nghĩ bỏ san hô vào máy lọc nước cũng đủ ổn định độ PH rùi , còn bỏ nhiều san hô vào hồ đến khi thay nước thì ..........

4. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng vậy đó,chỉ bỏ vào hộp lọc thôi,thêm 1 bịch than hoạt tính,nước trong veo,bỏ thêm mấy cục san hô vào hồ cho đẹp thôi chứ bỏ nhiều đến lúc dọn mệt lém,trừ khi làm lọc đáy.

5. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn bỏ vô hết là 1 chuyện nhưng phải cân bằng độ Ph và phải làm sạch trước khi cho san hô vào hồ, cần chạy máy lọc kĩ đễ lọc nước . Chúc may mắn !!!

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    San hô hay sỏi hoặc một số vật trang trí tương tự đều có công dụng là ổn định độ pH ko nên cho hết vào hồ như thế cho 1 ít vào vừa đủ thôi!!!!