Hỏi về sản phẩm cho tép của Nuphar và ABD

Thảo luận trong 'Nuôi dưỡng, chăm sóc Tôm - Tép' bắt đầu bởi hieucan212, 1/12/13.

1. hieucan212

hieucan212 Member

Thích đã nhận:
    12
    Chào cả nhà, em là newbie tập chơi tép thấy các loại doping cho tép có nhiều loại quá, loại của nước ngoài tốt nhưng đắt thấy có các sản phẩm hàng Việt Nam là Nuphar và ABD ko biết loại nào thì tốt hơn nhỉ? Bác nào dùng rồi cho em xin ít ý kiến với nhé.
    Em mới dùng thử cả 2loại trong thời gian ngắn nên chưa biết hiệu quả như nào nhưng thấy của Nuphar rẻ hơn của ABD nếu dùng tốt thì hợp với nông dân như em quá :laughing::laughing::laughing:

2. teptom

teptom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    110
    Hơi lạc chủ đề nhưng mình k PM bạn được,bạn qua mình lấy tảo cho tép nhé.
    0904176666

hieucan212 thích bài này.
  3. tungdoan

tungdoan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thấy cả 2 đều ok, nhưng nhà mình dùng của Nuphar

4. ArowanaTTH

ArowanaTTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Gần đây thủy sinh NB có giới thiệu loại thức ăn cho tép , lên màu đẹp kể cả tép màu, tép ong các loại. đã ai dùng thử chưa ? chất lượng có đúng như quảng cáo không? ai đã dùng thử comment cho ae có thêm kinh nghiệm.!

5. Kair

Kair Member

Thích đã nhận:
    6
    Chất lượng thì đc ae đánh giá hình như rất tốt, tép lên màu chuẩn nhưng giá chát quá, tính ra mua 1 hũ thức ăn bình thường 100g tầm 30-80k (loại chìm lên màu đỏ cho cá, nhưng tép đỏ ăn vẫn ok), còn 1 hủ NB 60k chỉ 10g, giá chát quá. >"<

6. nvcken

nvcken Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho mình hỏi hủ thức ăn t 100g (loại chìm lên màu đỏ cho cá, nhưng tép đỏ ăn vẫn ok) ---> là hủ nào vậy bác cho mình xin cái hình, mình ra tiệm cá hỏi thức ăn chìm ko ai biết hix, bác giúp với

7. Kair

Kair Member

Thích đã nhận:
    6
    Thức ăn cho cá la hán hiệu jbl đó bạn, bạn search google nha, mình ko có sẵn hình