Hỏi về Skimmer

Thảo luận trong 'Thiết bị cho hồ cá' bắt đầu bởi benhoc, 7/10/11.

1. benhoc

benhoc Member

Thích đã nhận:
    13
    Không biết có ae nào xài qua hàng của Reef Octopus chưa? vì mình mới sắm 1 cái skimmer của octopus (http://www.aquacave.com/reef-octopus-extreme-160-br-protein-skimmer-br-by-coralvue-2199.html) mình tính xài cho hồ 1m2 x 60 x 60 không biết có đủ không?
    Nếu ae nào xài qua hiệu này rồi thì cho mình cái review với nha. Đối với skimmer thì mực nước minimum nằm ở vị trí nào thì thích hợp?
    Thanks ae

2. xibichvang

xibichvang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    con này công xuất max là 160gal mà bể bác đã 114gal rồi bác phải mua con công xuất gấp đôi,còn reef octopus thì cả thế giới công nhận rồi bác ạ.nên bác không phải lo về vụ chất lượng

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:32 PM ----------

theo em bác nên chọn con:
    -Reef Octopus SUPER
    SRO 3000INT In-Sump(dùng bơm bubble blaster hy3000s,đánh được 300gal)~398us
    -Reef Octopus Extreme
    SX 200 Protein Skimmer
    by CoralVue (đùng bơm psk,đánh được 200gal)~324us

3. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Hix, đã động đến Octopus rồi thì bro còn phải hỏi a e làm gì, có mấy ai chơi được đến hàng này, còn về chuyện có đủ ko thì theo e tùy khả năng kinh tế của bro, e thì chạy skimmer nhỏ hơn bể - nhưng có tiếng 1 tí - quen rồi chỉ thấy phải đổ cái skimmate nhiều thôi. Hồi xưa e chạy red sea primz (nó ghi là cho hồ max 150L) cho bể 250L đầy san hô, có cả SPS, quỳ, clam mà vẫn ok, 2 ngày đổ skimmate 1 lần, đen sì.

Nói chung nếu bro tính xa thì tất nhiên skimmer càng to càng tốt, còn cái vụ overskimming vẫn còn nhiều tranh cãi và cần có người kiểm chứng