Hỏi về sỏi trong hồ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kidphima, 23/5/07.

1. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác nào biết loại sỏi nào tốt cho hồ cá không em mua 1 bich sỏi bán ngoài tiệm chao ôi sỏi có vôi bỏ vào nước đục như náo cháo phải mở máy lọc 3 ngày liền mới trong lại không biết bác nào xái sỏi chỉ em có nên bỏ sỏi vào không nếu có thì chơi sỏi gì đây

2. DanThy

DanThy Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ơ, thế ra cái bịch sỏi ấy bác không rửa ráy gì hết mà quẳng luôn vào hồ á? Có ai đi chợ mua thịt cá rau về không rửa mà bỏ luôn vào nồi nấu bao giờ?
    Ba cái đồ trang trí ấy thích loại nào thì mua thôi chứ đã gọi là trang trí thì làm gì có cái nào tốt cho hồ cá hơn cái nào? Nó có phải là thức ăn hay vitamin đâu. Thích thì mua rồi xử lí kĩ trước khi dùng thôi.

3. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hix bạn ơi, mua về mình phải ngâm trong nước vài giờ,sau đó rửa sạch lại rồi mới cho vào bể cá, sỏi hay san hô bỏ vào họplọc đều phải làm vậy

4. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hix bác phải rữa và ngâm thật kỹ chứ, khi nào nước ngâm không còn đục nữa thì
    mới bỏ vào hồ cá :(

5. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn phải mua loại sỏi tự nhiên chứ đừng mua sỏi nhân tạo, mua về trước tiên rửa sạch, ngâm nước có pha muối khoảng một ngày, sau đó đem rửa sạch lần nữa, trước khi bỏ vào hồ bạn lấy một ca nước có pha muối sẳn, tay lấy sỏi nhúng vào ca, sau đó mới bỏ vào hồ đảm bảo bạn nước không bao giờ đục , ở nhà các hồ cá của mình điều làm như vậy.

6. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng rồi mới mua mà bỏ vô liền đục mà kô thấy cá luôn đó,rửa rồi ngâm muối là tốt nhất rồi,chúc bạn may mắn nhé.còn nếu muốn coi mấy loại sỏi thì mình cho bạn coi cái link này,Link này là những loại sỏi của các thành viên trên forum mà chú CONGVINH đã gửi hình cho mình,bạn có thể coi để chọn lựa thêm cho hồ nhà bạn.
    Link đây: http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=17449&page=3