Hỏi về Súng !

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi vponline, 23/10/08.

1. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Các bác cho E hỏi có bao nhiu loại súng , bác nào có ảnh nữa thì tốt quá ..^^.. Loại nào trồng đẹp ạ ?
    E trồng vài loại lên cũng chậm mà lá lên lá héo ,héo nhanh quá ..>.<..Ko bít lí do tại sao ! E trồng thử cả ở bể xi măng và bể kính (Dùng phân nền ADA ) ,thấy để ngoài bể xi măng ngoài trời thì phát triển tốt hơn trong bể kính .

2. Chuby

Chuby Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Súng thì có nhiều súng lắm :D
    Súng thường lá mầu xanh, súng xác pháo (trông giống súng thường nhưng lá tan hoang hơn và mầu loang lổ, ko biết đúng ko nữa) ... Tôi ra chợ mơ thì nó có nói 2 loại này.
    Nhưng nói chung loại này có vẻ khó trồng, vất vả lắm

3. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chắc bạn thiếu đèn rùi, súng mình trồng lên nhanh lắm, 2 tuần là lá nó to như bàn tay vậy, cắt hết đi cho nó ra lại lá nhỏ cỡ 2ngón lại vừa xuynh

4. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Trời đang lạnh..@.@..Ko để cá ngoài bể xi măng đc rùi..>.<..Chuyển cá vô bể kính tránh thiệt hại..hihi..

5. silicon

silicon Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Súng trồng phải sạch dưới gốc thì nó mới mau lớn, bằng không nó chết queo, he he.

6. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    Sao lại thế nhỉ đợt trước bể anh cũng chỉ có 2 bóng trồng súng vẫn lên đều đều đấy thôi , mỗi tội đến lúc nhấc nó lên thì rễ nó bò toàn bể thế nên dc làm lại bể mới luôn =))=))=))=))
    Lưu ý là em trồng súng thì nên cho nó vào 1 cái cốc cái rọ nào thôi đừng để rễ nó bò lung tung =))=))=))=))