Hỏi vể thức ăn cho la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi blue baby, 8/12/07.

1. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới chơi nên còn chưa biết nhiều về thức ăn cũng như cách cho cá ăn, cá của mình châu chữ và đầu đều thuộc dạng ok nhưng mà mình có cảm giác nó chưa được sung sức, theo mình nghĩ là nó có thể bung mạnh hơn nữa vì nhìn dáng cá rất có tương lai. Có anh em nào chỉ giáo giúp mình 1 số loại thức ăn ( khô và tươi ) để cho kích đầu và châu. cám ơn anh em nhiều

2. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cho ăn tép ngày 2 lần, XO 1 lần vào buổi tối, nếu cá hơn 3 ngón và có điều kiện thì cho ăn trùng huyết đông lạnh cho an toàn.

3. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình cũng 3 ngón đó bạn, mà mình nghe nói trùng huyết đông lạnh dùng cho cá con rất tốt, không hiểu với con 3 ngón của mình có dùng được không nữa. hiện tại mình đang cho ăn XO và tôm

4. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình khuyên bạn đừng cho ăn trung chỉ đông lạnh và cá lóc con.......nếu cho ăn thì nên cho ăn 1 tuần 1 ít thôi..Tuy trung chỉ rất bổ nhưng ăn nhiều quá sẽ ko tốt..Cá mau phát triễn thì sẽ giãn châu.Cá của bạn 3 ngón...1 ngày bạn cho ăn 2 bữa thôi,,ăn cho hơi căn bụng 1 tý...Giữ body, đừng nên cho ăn nhiều....lăng quăng, tôm, thịt bò bâm nhuyễn, XO màu- châu-đầu,JBL,cá 7 màu con....v....v...Chúc chú cá bạn đẹp và có body đẹp

5. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho em nó một tấm gương để nó soi dáng mình vào đó . Nó sung cũng bung đầu dữ lắm

6. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    gương chỉ là vấn đề nhỏ vấn dề dinh dưỡng dứng hàng đầu đó bạn ,sáng ăn tép dông lạnh ,chưa ăn jb ,tối ăn x0

7. calahan1985

calahan1985 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn cho ăn thịt bò coi chừng nó sình bụng đó nhe,mình thấy sáng cho ăn XO,chiều ăn tép hoặc tim,như vậy là oke(ý kiến riêng của mình :D)

8. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình lâu lâu cho LH ăn sò (biển) có tốt không các Bạn? có cần phải lưu ý thên vấn đề gì khi ăn sò không? Thanks

9. lili2004

lili2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi cá = ngón cái đã bung đầu ko chiu an dồ khô (tập làm sao?) chỉ an tôm & cá loc con, bỏ chung hồ cá cảnh (chép, 3 duoi,...) nó dí mấy con kia wa trời có sao hok?, XO & JB mua o đâu tốt? mua loại nào tốt ? tks