@@@ Hỏi Về Thức ăn Hạt Cho Cá La Hán @@@

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi boy_bk82, 20/12/05.

1. boy_bk82

boy_bk82 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Tôi ra chợ,thấy người ta giới thiệu loại thức an hạt cho cá la hán, gia 100n/1lo,người ta bảo cho an thức an này nó kích thích đầu cá lên nhanh, co dúng không các bạn, tôi không tin vì tôi vẫn cho cá ăn tôm và thịt bò, tôi nghĩ nó có chất hơn thức an khô nhiều phải không ? tôi đang nuôi 2 con châu ma lai cỡ bằng hai ngón tay,tôi cho ăn 3 bữa/ 1 ngày,tôi muốn hỏi là cho ăn như vậy đã đúng cách chưa ??? Các bạn trả lời giúp mình nhé ....thanks !!!

2. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn ơi bạn quả là thương cá quên mình đó,người còn không có thịt bò để ăn thế mà bạn lại để cho cá la hán ăn,nhưng mình nghĩ bạn nói cũng đúng đó chứ

3. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thức ăn bột thì để phòng khi nào kô rảnh có cái cho cá ăn.em thì em kô thích cho cá ăn thịt bò cho lắm,vì ăn thịt bò dễ sình bụng(nhất là trời lạnh).em thấy tốt nhất là tép và đồ khô

4. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất là cho la hán ăn tép tươi (nhớ bỏ đầu), cá mau lớn & khỏe. Cũng nên tập cho cá ăn thức ăn hột vì phòng trường hợp nhỡ cá ham ăn quá táp trúng vật gì trong bể nên bị sưng miệng, khi đó thì chỉ có cho nó ăn thức ăn hột là được thui!?!!
    Đây là kinh nghiệm mà tớ từng trãi chứ không có ý "trù ẽo" cá các bạn bị bệnh đâu nhé!

Thân! :)

5. boy_bk82

boy_bk82 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Cảm ơn các bạn đã góp ý........
    sms to phamhoang: tiện thể nói cho bạn biết nhà mình sản xuất ra thịt bò va tôm......ok chưa ???........nuôi cá như bạn mà không chăm được cho nó thì mua cá nhựa về mà thả....:D

6. rosenguyen

rosenguyen Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn nên cho Lahan ăn thêm thức ăn khô để bổ sung thêm khoáng và vi chất cho cá, đó chỉ là 1 yếu tố giúp cá lên đầu.

7. Bao Truc

Bao Truc Active Member

Thích đã nhận:
    1
    @091 : tại sao bạn k cho LH ăn thêm cá lóc con, có cái lợi là cho nó tập thể dục thể thao & chủ nhân ngồi xem cũng thích mắt , thêm nữa cũng là một cách khám bệnh tổng quát : mỗi lần cho ăn, mình quan sát thấy nó rượt mồi một cách hung hăng mạnh mẽ, nhai chóp chép ngon lành thì yên tâm !
    Mình chỉ cho ăn ngày 2 bữa ( cá mình đã lớn): sáng & chiều. Sáng ăn tép & chiều cá lóc con, mỗi lần chỉ 1.000đ

Last edited: 12/4/07
  8. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    To 091 : cho ăn thịt bò thì chỉ nên mổi tuần 1 lần thôi nhé, ăn nhiều cá sẽ đầy bụng vì thịt bò khó tiêu lắ bạn ah.nên bổ sung tép, thức ăn khô, những thứ đó để bảo quản và cũng kích thích cá nhiều hơn, khi cho ăn cá và tép thì cẩn thận mấy con bọ hút máu nhé,nó sẽ gấy rắc rối cho bạn đấy
    dọc thêm phần này đi bạn à, kinh nhgiệm xương máu cả đấy
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=9182

9. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ko nói hiệu lọ thức ăn là gì thì anh em làm sao mà biết .nhưng tốt nhất là bác cho cá ăn đồ sống như tép cá con vì nó đầy đủ chất dd

10. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    mấy bác biết XO giá bao nhiêu không vậy? xin lỗi vì câu hỏi quá ngớ ngẩn của mình nhé, chẳng qua mình hỏi chủ hiệu cá trước nhà bảo là 140k/chai nhưng cũng loại đó ở Lí Chính Thắng là 95k còn ở Đặng Văn Bi lại là 85k, thiệt mấy hiệu cá làm mình nhức đầu quá!!!!

11. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giữa JBL và sumo thì cái nào ngon hơn hả các bác? làm ơn giúp em với, em đang cho ăn jbl mà thấy các bác ở đây toàn cho sumo. JBL thì mắc hơn sumo, cá em thì bèo nhèo kém các bác rất xa. Cho nên các bác cho ăn sumo chắc có lí do (kô phải là lí do tài chính). Mong các bác chỉ cho em chút kinh nghiệm với

12. hoanglam123

hoanglam123 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    anh ơi cá bột chưa cho ăn thức ăn hạt được đâu chăm như anh là tốt rồi

13. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Seo bác hong mua mấy cái hàng co chất luợng như JBL hay XO zì đó. Đừng tin mấy người bán