Hỏi về thức ăn khô?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyenductuloc, 24/11/07.

1. nguyenductuloc

nguyenductuloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ae có kinh nghiệm về thức ăn khô cho tôi hỏi, hiện giờ thức ăn khô giả rất nhiều, làm thế nào để biết là thức ăn giả hay thật?
    Nếu mua phải thức ăn giả về cho cá ăn thì có ảnh hưởng gì đến phát triển của cá không ? như bị xẹp đều hay mất châu không? ae giúp tôi với, cam ơn ae trước nha.chúc cuối tuần vui vẻ

2. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    để bữa nào em post cái hình lên cho pác thấy chứ chừ nói rõ không đc

3. nguyenductuloc

nguyenductuloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao không pác nào giúp em với nhỉ, các bác có kinh nghiệm nhiều rồi mà, giúp đàn em đi

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn cho ăn sumo red hay Xo đi. Xo Ít giả hơn JBL Xo nhớ xem đáy hộp có khoét tròn không nếu có đừng mua

5. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    khoét hay không khoét củng làm giả được hết,lấy hộp không thiệt bỏ XO hay JBL giả vào đóng hộp lại bạn làm sao biết đúng ko,vừa rồi có bạn mua nhầm XO superred (lên châu,đầu)giả đó,còn JBL giả có bán ngoài bịch bịch to cả nửa kí,thật giả khó biết lắm chỉ biết xài qua 1 lần thật rồi thì mới biết thôi,đó chẳng qua là kinh nghiệm,còn thử dùng cái mới thì có giả hay ko bó tay thôi

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thức ăn khô mà mua trúng hàng giả thì có thể sẽ ko hại gì cho cá nhưng nó chả có chất dinh dưỡng, ăn như sống wa ngày ấy, vì thế cá nếu có màu sẵn sẽ ko giữ dc màu và xuống sắc là điều đương nhiên. Còn việc làm cách nào để ko mua phải hàng giả chỉ có cách tìm cửa hàng nào uy tín mà mua thôi, chú ý cái đáy của nó, hình thức giả thông dụng bây giờ là khoét đáy đó. 1 chút kinh nghiệm có thể giúp pác

7. thang_boss

thang_boss Member

Thích đã nhận:
    1
    bác làm ae khó xử quá.có hàng tỉ loại thức ăn khô lận mà bác cứ nói chung chung thì làm sao ma biết đường.