Hỏi về triệu chứng cá ít hoạt động

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi cáLaLàng, 22/10/07.

1. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tui nuôi 1 con Kim Cương chỉ khoảng 3 ngón tay thôi. Trước kia hiếu động và ham ăn lắm, lúc bình thường thì nó bơi lội tung tăng. Nhưng mấy ngày nay nó làm sao đó. Cho ăn thì nhào ra ăn xong bơi qua bơi lại 1 tí thì tựa thân vào cạnh hồ thẳng đứng, mặt hướng lên, tối ngủ thì trồi lên mặt nước, nằm nghiêng. Cho hỏi nó có bị gì không? Hay do ăn không tiêu vậy mấy bác? :blushing:

2. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy người này ích kỷ quá! Hôm nay tôi chữa cho con cá được rồi. Không cần hd nữa.

3. wega

wega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Này bác.....ko phải là người ta ích kỷ tại bác hỏi kiểu chung chung như vậy thì đố ai mà biết,diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi kinh nghiệm chứ ko phải chổ của những kẻ tự kỷ đầu.Thân

4. Datvoh

Datvoh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi trị cách nào vậy? chỉ cho mình với.
    cám ơn

5. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Han' que roi ban oi !

_ Neu ban tri duoc can benh do ! thi nay co nguoi hoi ban nen trai long minh va kinh nghiem cho moi nguoi di chu ? Anh em hoi chut ma ban ko tra loi sao ? ban tra thu moi nguoi trong 4R chang ?

6. nhunguyen86

nhunguyen86 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới mua con LA HÁN TRÂN CHÂU lúc sáng đem về nó rất lanh và hiếu động nhưng tới chiều mình gắn đèn và bỏ sỏi vào thì nó rất nhát và nép mình vào một góc hồ,lâu lâu nó bơi rất nhanh giống như bị giật mình rồi lại nép vào một góc hồ.Vậy cá mình có sao k?mình mua nó để phong thủy nên thấy rất lo lăng,mình đã thử bỏ cá mồi vào cho cá bớt sợ nhưng vẫn k có hiệu quả xin hỏi có cách nào làm cho cá lanh trở lại k

7. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chỉ có mấy cách thôi :D
    1 là cá của bạn được chủ bồi bổ nhiều thức ăn quá nên "chảnh" :D , ăn no wá nên nặng bụng , ko muốn bơi và ko thèm bơi nhiều do đã wá no (do đói nên cá mới sục sạo khắp hồ)
    2 là cá bị strees do nguồn nước (bẩn , giảm độ PH , thiều muối hoặc ngược lại) .Hoặc cũng có thể cá mới bắt về nên lạ chỗ dẫn đến nhát thôi
    3 là đặt hồ cá chỗ ồn ào , đông người wa lại cũng làm cá bị nhát
    Nói chung thì có rất nhiều yếu tố dẫn đến việc cá bị nhát (ăn ko tiêu , bị con cá la hán # lớn hơn hù hoặc cũng có thể 1 trong những yếu tố trên làm cá nhát v.v....)
    Các bạn cứ xem thử cá của mình bị 1 trong những yếu tố nào thì suy nghĩ kiếm cách trị :D
    Vài dòng góp ý