Hỏi về trứng tép.

Thảo luận trong 'Góc chuyên đề Tôm - Tép' bắt đầu bởi tanamgiang, 8/10/13.

1. tanamgiang

tanamgiang Member

Thích đã nhận:
    15
    Ae cho hỏi ảnh dưới đây có phải trứng tép ko?
    Tép nhà e nó chui vào lọc váng nó nhả trứng ra, hiện tai e đã tắt lọc váng ko bật nữa.
    Cần ae tư vấn để trứng tép nở thành công.
    E nuôi chơi có vài con ai ngờ nó đẻ thật ( ko mấy khi quan tâm độ ph vs nước vs...)
    Còn đây là bể nhà e (h bắt mấy con bút chì ra mới gọi là mệt haizzz)

2. rewolf

rewolf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    hình như bác mới chơi , và bể kia cũng là mua sẵn rồi đúng ko ? chứ mới chơi mà đã chăm đc cái cây rêu như thế kia thì ác quá @_@
    tép đẻ con chứ không đẻ trứng bác nhé , mà trứng tép nó bé tị ti hơn đầu tăm cơ :D nó ấp khi nào nở thành con thì nó mới cho ra

chân trâu nhật bác cắm thế kia là quá thưa + ít , rêu la hán để cho đẹp theo em nên trồng thành bụi .
    rêu + trân châu nhật em thấy khó hòa hợp với nhau . Rêu nếu as mạnh dễ cháy , ko xanh , trân châu nhật lại cần as mạnh , nếu ko thì ko bò , mọc cao , lá rữa , xấu

bụi rau má hương góc bên trái của bác có vẻ mọc rất tốt , theo em bác nên tồng full thảm rau má hương thay cho trân châu nhật luôn , rau má hương dễ sống , khỏe , dễ bò , chịu đc nhiệt độ cao tốt hơn chân trâu nhật , với cả em thấy lá của nó khá là dễ thương :D

3. Kuang2

Kuang2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    cái kia theo mình nhìn thì không phải trứng tép. Còn nếu là trứng tép thật thì bạn bọc vào 1 lớp vải mỏng, chạy sục oxy ở dưới, điều kiện tốt thì đủ ngày là trứng sẽ nở

4. Bouaqua

Bouaqua Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Cũng phải tính đến trường hợp tép khó ở và tự xả hết trứng bác ạ
    Ở đây thì hình chụp chỉ có thế nên cũng không dám khẳng định gì nhiều, có khoảng 30% nó là trứng tép :D

5. bollosa

bollosa Banned

Thích đã nhận:
    9
    Tép mang trứng và khi trứng thành ấu trùng tép sẻ xả ra.Trừ trường hợp khó chịu tép sẽ bõ trứng(Trứng bị xả thì k thể nào sống)

6. thichanchoi

thichanchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    úi bác có cây lũa rêu lên tán đẹp thế :)