Hỏi về vấn đề chim khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mr_cun, 30/8/08.

1. mr_cun

mr_cun Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đọc các bài viết trên diễn đàn mình khá lâu và quyêt s định sắm 1 em khuyên . Nhưng em là người mới chơi khuyên lần đầu nên hỏi mọi người một chút bây giờ em đang ở ngoài miền nam nếu em mua tổng chi phí lồng , ống đựng đồ và một chú chim khuyên thì khoảng nhiêu tiền ạ khoảng đổ dưới 100k không ạ . Mới nuôi chim khuyên em nên nuôi chim khuyên ji` và cho em hỏi chim khuyên líu là như thế nào ạ

2. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Khó lắm bạn ơi mình sắm đủ mất tận 150k liền à mà cũng chẳng rõ vì giá cả bơi giờ thay đổi liên xoành xoạnh à . Hơn nữa mình ở Hà Nội lên không biết giá cả có khác ở trong đó không . Còn phần khuyên líu thì mình thấy nó như những tiếng huýt sáo nhỏ liên hồi nghe theo 1 âm điệu nhất định nghe rất hay hi hi (đây là cách hiểu của em bác nào biết diễn tả thì nói rõ cho bạn này nhá :D Em cũng chỉ mới bỏ nghiệp dư lên tập sự có nói gì sai mong các bác chỉ giáo :D:D:D ) Mình ở HN lên chỉ nuôi khuyên xanh nghe nói ở SG hình như hay nuôi khuyên vàng thì phải mình chỉ biết có zậy thui chúc bạn có 1 bé khuyên thật đẹp nhá ...

3. chich_bong

chich_bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Bạn mua 1 cái lồng tre đểu khoảng 40k + 1 bộ cóng nhựa 5k + 1 em khuyên mộc 20k . Tổng cộng 65k chưa đến 100k nhé . Thực ra có những người chơi chim hay nhưng ko cần lồng phải quá đẹp và nếu có điều kiện mua lồng đẹp cũng tốt . Mình nghĩ bạn mới chơi thì nên đi từ thấp lên cao . Ngày trước mình cũng vậy chơi toàn lồng đểu 40k - 50k lồng đểu nhót mấy em khuyên mộc thì đỡ phí vì khuyên mộc hay đi ngoài lung tung nên rất dễ bẩn lồng .

4. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình cũng mới chơi nà.Bạn cứ mua cái lông 60k trông đẹp hơn cái 40k đấy.cóng sứ cũng ko đắt chỉ 25k mà đẹp hơn cóng nhựa.k mộc chỗ mình là 15k.cứ chơi k mộc cho thích vừa nuôi vừa tích lũy kinh nghiệm(mình từng làm toi 4 chú) giờ thì có kq rồi ,2 em đang líu ít rồi lại đang thay lông.Ban đầu là hót gọi,đến hót chuyện,rồi 3 tiếng chiu chiu chiu,giờ nó chiu nhiều hơn(thế cũng đã thấy sướng lắm rồi).Còn bạn muốn nghe k liu rõ hơn thì vào đây dow về nhge rồi thỉnh thoảng cho em nó nghe với:(http://users5.titanichost.com/phongqn3/aquabird.file.htm)

5. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Mình thấy phong trào chơi khuyên ở trong bạn cũng đông mà, bạn cú xắm một bộ khoảng 100k la` ok rui` +thêm chi phí cho gói cám là 12k 1 lạng, hì hì, bạn nên mua khuyên xanh ngoài bác là được rùi, mình thấy nói ở trong đó có khuyên Ba Son hay đấy, mà bạn ở đoạn nào nhỉ, Bạn gia chỗ nga ba Hóc Môn mà xem họ tụ tập chơi khuyên nha, mình thấy ở đo khuyên hay lám