hỏi về việc chọn gà giống

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi DKVN, 24/5/11.

1. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    chào các bác. em hiện có 1 con gà mái bổn, đẻ được vài lứa toàn là gà chiến. và 1 con gà độc nhãn long đã ăn được 9 cái nhưng đến chủ nhật tuần trước thì em nó thất bại nhục nhã (bỏ chạy) vì bị suy mà vẫn cố đem đá, em rất thích con gà này vì nó rất lì, chết không chạy nhưng tuần trước có vẻ xuống ký không tải cửa nổi (2kg55 ma còn 2kg3). 9 cái trước nó toàn bị sặc rồi thắng ngược. cho em hỏi nó bị bại trận mà đem cản mái thì có nên không hay phải nuôi lại cho sung rồi cản mái. cám ơn các bác

linhgamy, mangxa_ke and HaiLuaDN like this.
  2. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    e nghĩ anh nên nuôi lại chừng 1 tháng gì đó rồi hảy đỗ mái. chứ mình nuôi 1 bầy gà nhiềucông sức lắm, lỡ ko hay tiếc lắm!!!!!!!!!!!!!

3. khanhhungdo

khanhhungdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Cái này là bạn quá 'Lì', tình trạng nó như vậy mà còn đem đi đá thử hỏi làm sao mà win cho được. :-S

Last edited: 25/5/11
  4. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Theo kinh nghiem của tôi,muốn làm gà nọc thì chọn gà hay ăn độ ntn mới là quan trọng . Ăn độ mà bị nhiều cựa thì ko phài hay lắm đâu và đặc biệt gà bị cựa sẽ yếu ra con ko tốt
    Con nào hay,thì 2-3 trận là biết thực lực con gà rồi ko cần 9 trận đâu bạn ah !

5. PhuVo

PhuVo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Theo mình bạn nên nuôi lại rồi hãy cản mái,trống sung thì tỉ lệ cồ,tỉ lệ trống cũng cao.Chỉ là ý cá nhân,không phải bỏ qua cho.

tugaddon thích bài này.
  6. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    mỗi người 1 ý.nếu thấy gà mình hay thì cứ nuôi lại rồi đem cản mái.

7. tugaddon

tugaddon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Thích thì cản thôi,trống hay + mái hay ra con sẽ có gà hay

8. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    chưa chắc ah nha,vẫn trống hay mái hay ra con đá dở ẹc ah!

9. solococo206

solococo206 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Cha làm thầy con bán sách,thấy nhiều gặp hoài.......................

10. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Ông này bị rồi nà,bữa cãi tui nà,giờ hối hận rồi phải hôn ta

11. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    cha toàn văn chương ko ta!!!!!!! còn sự mai rủi nữa chi, gà vịt mà kakakak đá người ta chổng vó bươi bươi trúng mỏ lường mình nằm ngủ, người ta quỳ ăn -> bán xe huhu.

12. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    cái này là gà chưa tới mà chủ gà đã tới lắm rồi nè kaka. tiền chứ ko phải lá mít đâu a,e có đá gà thì phải nuôi kỹ mới có cửa ăn nhá

13. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    không phải em ghiền đá mà thua con gà đâu a ơi, con độc nhãn đó em thương nó lắm, trận nào nó thắng cũng toàn trầy da tróc vẫy và sặc máu mới thắng. con đó em nuôi chung với thằng bạn, nó cứ đòi đá cái cuối cùng, em cản nó đừng có đem đá, đem cản mái cho thay lông sớm rồi, trời xui đất khiến sao bữa đó thằng kia nói có gà 2kg3 em nghĩ gà mình it nhất cũng phải mình 2kg5 hoặc 2kg45m lên cân khỏi phải đá cũng khỏi phải can ngăn thằng bạn làm gì, ai dè lên cần bằng y luôn. thế là phải 4 cây đồng. vừa thả vô là nó quán gà bỏ chạy luôn. con kia cắn lông chơi 1 cây ngay lưng nó thì nó lại quay lại đá, em cứ hy vọng nó giống mấy lần trước. ai dè nhảy được mấy cái thì nó nằm xỉu luôn. bây giờ thì nó đã vào nồi ( người ta ăn nó chứ em ko có ăn), ko còn có cơ hội thấy độc nhãn con. buồn

14. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    còn cái việc bị suy là do lúc nó ăn cái thứ 9 dính cựa tùm lum, thằng bạn nó lo đi nhậu con gà xổng chuồng ra ngoài ruộng đá mấy tiếng đồng hồ với gà nhà người ta. nó tưởng nó nuôi lại 1 tháng là ngon lành rồi. ai dè...bây giờ mỗi lần nó kêu con nào tới pin rồi đem đá đi là em lại chửi nó.hichic

15. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    lỗi lớn nhất là ở bạn nếu là gà cưng thì phải biết thương và chăm sóc nó kỹ vì khi gà bị suy và đang trong giai đoạn dưỡng thương mà chơi như vậy chẳng khác nào nấu nồi nước sẵn....ví dụ bạn đang bị cảm suy nhược cơ thể các bạn có dám đi đá bóng tập tạ hay ko?con gà cũng như thế thôi àh...còn gà đã ngã thì ko nên cản mái bạn ơi...đây là ý kiến riêng của mình nhé.chúc bạn vui và kỹ càng hơn cho sau này đừng ẩu vậy tội chiến kê lắm,cũng nhiều chiến kê ngã xuống vì sự nóng nãy của mình...tiếc thay...phải chi....

handsomeprince thích bài này.
  16. quangraulk

quangraulk Member

Thích đã nhận:
    9
    nếu có gà mái hay thì kiếm 1 con gà trống mỹ hay lai mỹ rồi đem đổ với mái hay ra gà lai vậy là ok rồi

17. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Theo mình để ý nhiều chỗ nuôi gà ! Lúc nào gà hay đá thua về lúc nào cũng phải dưỡng trứoc ( nếu nhà nuôi nhìu gà trống thì phải nhốt riêng nÓ , tránh cho nó thấy gà hay nghe tiếng gáy , đang tang cựa nghe tiếng gáy Gà lâu sung lại và co thẻ rót luôn) Qua quá trình cho ún thuốc hay chick' thuốc ( tuỳ nguờ nuôi ) và cho ăn những món dành cho gà tang cựa ! Nuôi đến khi nào thấy con gà có sắc ,mặt hừng lại thì cho ăn mồi vài ngày ! XOng rùi ra ĐỔ mái ~@.@~ ! Góp ý theo Ý nghĩ của mình và những gì mình thấy !

handsomeprince and linhgamy like this.
  18. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624

chúc mừng bạn có con gà rất lì, toàn sặt trước rồi thắng ngược lại. nhưng bạn còn lì hơn nhiều, cũng may em nó còn sống đó. cái này là gà chơi tới dá mà chủ tới trước gà nè.

19. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115

Câu này hay hơn "cha ăn mặn thì con khát nước" = gà cha ác thì gà con chịu trận,kekekekke