Hỏi về việc ong bay vào phòng ???

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi -Lean-, 25/11/10.

1. -Lean-

-Lean- Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Xin các bạn giúp mình vấn đề này .
    Trong tháng vừa qua thì ở phòng của mình thường xuyên xuất hiện rất nhiều ong , vì mình đóng kín cửa nên chúng cứ đậu hết ở thành cửa , đậu ở nơi có bóng đèn . Nếu mình không mở cửa ra thì chúng cứ đậu ở đấy cho đến chết
    Phòng của mình ở hướng Tây ghé Bắc , trong phòng không có tổ ong nào cả ,cũng không có mùi hương đặc biệt ( mùi hôi thì có ) Tình trạng này vào cùng thời điểm năm ngoái cũng xảy ra .

Vậy mình không hiểu tình trạng đó là do đâu ( những phòng ở dưới cùng hướng đó không thấy có )
    Thank !

2. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    đơn giản thôi bác...mùa này trời bắt đầu lạnh,ong không phát triển được nữa nên người ta thường phá tổ ong lấy nhộng hoặc mật.v.v...
    khi mất tổ ong sẽ bay tứ tán khắp nơi và đậu vào 1 nơi nhất định cho đến chết...
    còn trường hợp phòng khác không có thì...e chịu,chắc phòng bác có mùi đặc biệt...:laughing:
    thân

3. -Lean-

-Lean- Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Thế theo bác thì ong bay vào phòng nhiều như vậy là điềm lành hay điềm gở .

Năm ngoái phòng của em cũng có chuyện ong bay vào nhiều như vậy .Kết quả là năm vừa rồi nhà có 1 cái đại tang . Nên theo tâm linh cũng thấy lo lo ><

4. Óc_Xị

Óc_Xị Member

Thích đã nhận:
    13
    Bác vớ vẩn! Mấy chuyện me tín vậy mà cũng tin. Nguyên nhân thì bác linkin nói rồi, chắc gần đấy có nhà nào phá tổ ong, nên mới ra thành đàn như vậy. Ngày trước nhà em phá cái tổ ong to đùng, cỡ 1/6 cái khung cửa sổ. Phá xong, bọn nó lại bu lung tung, rồi còn làm cả mấy cái tổ nhỏ chỗ nó đậu. Kinh gần chết!
    Nếu bác tin vào phong thủy, thì ong bay vào nhà là ..may đấy ^^! Nhà bác quay hướng Tây Bắc nhưng còn tùy thuộc vào tuổi của bác cơ mà.
    Cách tốt nhất là tìm cách đuổi chúng ra khỏi phòng, có thể bằng khói hoặc đàn áp mạnh tay bằng vợt muỗi^^!
    ps: Bọn này ỉa bẩn lắm, trả khác gì nuôi 1 đàn chim.

5. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bác làm bó hương thắp cho chúng nó , là các em ấy té ngay ấy mà he he

6. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    ý của chúng nó là cuối năm rồi bác phải làm việc chăm chỉ lên.hô hô.Tổng vệ sinh thôi.

7. kho_ca_sac

kho_ca_sac Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Vậy còn việc Mang cả tổ Ong vào phòng thì sao ???

Đây là ong Ruồi, rất hiền mình phát hiện tổ ngoài bụi cây Bông giấy, nhưng xui thay là nhà mình muốn chặt hết bụi bông giấy để thoáng nhà, thấy số phận cái tổ tội nghịp nên...