[ Hỏi ] Xin cho biết tên và nơi bán loài chim này

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi huuthuctvtl, 26/4/13.

1. huuthuctvtl

huuthuctvtl New Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin chào mọi người, em là thành viên mới gia nhập diễn đàn. Hôm nay tư dưng có hứng thú với chim cảnh vì dạo này hay xuất hiện tiếng chim hót mà từ bé giờ em rất yêu thích mà ko biết đó là loại chim gì để đi mua, tìm hiểu trên Google mãi mà ko ra. Đó là loại chim màu nâu, hay đậu trên ngọn tre hoặc những trụ sét, nơi nào mà cao nhất. Tiếng hót của nó rất trong và cao, nhưng cung bậc giảm dần như: hi hi hi hi hi hiiiiii. Ai biết loài chim này thì cho em biết nhé, em cũng muốn mua 1 chú về nuôi cho vui cửa vui nhà, em ở Hà Đông

2. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Mùa này mới nghe hót thì em đoán bừa chim bác kiếm là chim tìm vịt. Hót khá nhiều giọng có giọng như bác nói và giọng chim tầu thủy ( có bác dịch là đi tầu thủy). Bác kiểm tra xem em nghĩ chính sác 80%

3. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    chim đó không nuôi được đâu bạn ơi.cách đây khoảng mấy năm mình đã bắt và nuôi thử rồi nó không chịu ăn gì hêt vài ngày là chết,còn về tên thì mình không biết.

4. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    con này phải không bạn......
    [video=youtube;kvY0ACMTEts]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=kvY0ACMTEts[/video]

mat_hi thích bài này.
  5. huuthuctvtl

huuthuctvtl New Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng con này đấy bạn Mizolini bạn ạ, bạn cho mình biết tên và nơi bán chim này được ko? cho mình cách nuôi với ạ. Thanks

6. suy rong

suy rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    trơi con này ở quê gọi là Tìm vịt , ở tp thì buổi chiều hay đứng trên anten tivi kêu thiếu gì . hôm bữa mình về quê giăng lưới bắt trên chục con ,

7. duylansg

duylansg Active Member

Thích đã nhận:
    73
    chim này là chim Tìm Vịt hay chim Tu Hú đó bạn, loài này chuyên đẻ nhờ vào tổ chim khác

8. phú

phú Guest

Oh! Chim vit thoi ngoai Hà nôi Thi o biêt Chu trong niêm nam nhiêu lām, de trong ö Chim sâu ak thây co ngûöi nuôi Cung hay hay hii!