Hôm nào anh em về Bắc Ninh kiếm khuyên không

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 4/5/08.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    :applause:hôm nào anh em tổ chức về bắc ninh đi, kiếm con khuyên về nuôi,hic rình hôm nào chủ nhật đi nhé ngày đó nhiều người được nghỉ, anh em nào đì thì chủ nhật tuần sau đi nhé

2. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    nhất chí hôm nào đi bác alo em đi cùng với,có khi mai e đi kiếm đôi khuyên về nuôi cho đỡ bùn,mai bác rỗi thì đi chọn cùng em nhé !

3. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hôm nào??? mà bác đã về Bắc ninh chưa?em về đấy rồi nè có mỗi 2 hàng thôi.toàn k mộc xấu xí mà bán 50k một em thì bán cho Tây

4. svxd

svxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Về BN chả có j đâu mienxao , hồi trc diễn đàn có bác vào quảng cáo ở đuơng Nguyên phi ỷ lan có khuyên hay , rẻ . Mình phi sang chủ hàng hét 2 chú mỗi chú 800k :D Chuyển hướng sơn tây đi :) khuyên hay

5. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    hự đắt thế ai dám mua hả trời anh em tìm chỗ nào khác rồi tụ tập nhau đi cho vui nào

6. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    khu đông anh sóc sơn cũng không có đâu nhé anh em,khỏi phải mò lên đó toi đi gần 50km mà tay không đi về ,chuyển hướng sơn tây ,nhưng e sơn tây thì hơi bị khó vì tôi nghĩ trên đó không ai bán hihiihi

7. svxd

svxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    đông anh có 1 chú mình biết , khuyên chỗ này người rất đẹp , qua cầu thăng long rẻ phải , qua bãi tha ma , nhà thằng ku ở bên trái , sửa xe máy .

8. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    uhf a nh em thảo luận xem chỗ nào có thì đi nhé , hic dạo này phong trào đi lên quá đâm ra bọn bán chim cắt cổ kinh quá , hic thời buổi khó khăn nên tăng giá vô tội vạ chán?

9. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    to SVXD cái thằng đó hình như 1 số anh em HN qua rồi thì phải thấy bảo chim cò cũng thường không có gì đặc sắc cả ,dáng dấp 1 phần cái chính cái miệng nó thế nào ,xấu mà cái miệng nó cứ há ra mở vào liên ọi như cái máy khâu công nghiệp chắc cũng xin móc túi ra mua a' :D

10. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    uh chán nhỉ dạo này không biết đi đâu mua chim đẹp nữa chắc chờ đến mùa để bẫy thôi , tim bóng em nơi đâu nơi đâu,hic khúc hát đợi chờ vậy hic

11. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Khuyên Nâu

Em mới vào nghề tập chơi khuyên, không biêt nhiều về khuyên lắm, đọc trên diễn đàn thấy một bác viết một kiếu. Em co e K hai bên dùi có lông nâu đỏ, mỏ trắng, chân cũng hơi trắng (em chưa biết pót anh, nếu không em pót lên cho các bác xem) cúng hay líu. Xin hỏi các Pác Khuyên ấy gọi là khuyên gì?

12. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Chào các Bác em mới vào nghề tập chơi khuyên, chưa biết gì về khuyên cả, hiện nay em có 3 chú, một chú em mua còn hai chú còn lại em bẩy được(1 chú trông bình thường như chú em mua, chú còn lại hai bên đùi có lông màu nâu đỏ,mỏ trắng, chân hơi trắng, lông xanh (em chưa biêt pót nếu ko em pót cho các Pác xem) vậy đây gọi là K gì các Pác

Cảm ơn!

13. Khuyenbird

Khuyenbird Member

Thích đã nhận:
    0
    Khuyên như bác nói đó là Khuyên lửa hay con gọi là Khuyên nâu, khuyên này hiếm, đẹp nhưng líu dở lắm, giong khàn, líu ngắn, được cái kêu to và ăn tốn cám lăm, nhưng để ma chơi cho trọn bộ sưu tập cũng hay.

14. khuyên_trống

khuyên_trống Member

Thích đã nhận:
    0
    ở bắc ninh nhiều chỗ bán chim rẻ mà đẹp lắm mọi người chắc ko biết đó thôi.nếu mọi người rảnh mình có thể dẫn đi cả ngày mà ko hết

15. khuyên_trống

khuyên_trống Member

Thích đã nhận:
    0
    Khuyên như bác nói đó là Khuyên lửa hay con gọi là Khuyên nâu, khuyên này hiếm, đẹp nhưng líu dở lắm, giong khàn, líu ngắn, được cái kêu to và ăn tốn cám lăm, nhưng để ma chơi cho trọn bộ sưu tập cũng hay.
    <!-- / message -->

16. keucanh

keucanh Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác cho em hỏi ở bắc ninh chỗ nào bán chim vậy.e đi bắc ninh nhìu nhưng ko bít chỗ nào bán chim .