Hôm nay rảnh rỗi khoe hình chòe chơi

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi hoalo_biglong, 15/10/08.

1. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Hôm nay dc ngày ko đẹp trời cho lắm,chim em để trên tầng cao hơi bị gió 1 tí ,trời chả chịu hửng nắng nên khi chụp lồng chim xù tít mù lên
    sau đây là hai chứ chòe mà em yêu quí ,chim xấu mong các bác đừng chê quá mà em tủi thân :(
    đây là chú thứ nhất :
    Và đây là em thứ hai :
    Nói chung là hổng có tiền mua nhà đẹp cho các em ý nên các em này chỉ ở nhà tranh vách nứa ,các bác nhìn chim chớ đừng coi lồng nhá :laughing::laughing::laughing:

nguyentuanhung thích bài này.
  2. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Mình chẳng biết gì về chòe than nhưng cũng thấy con của bạn đẹp đấy chứ. Đuôi thì có hơi ngắn thì phải bạn àh. Àh, còn điều này, bạn nên chịu khó thay nước vào, nước đục quá, chim uống vào ông Tào Tháo lại rượt cho thì chít :devil: :devil: :devil:

3. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Chim cũng tạm ok rùi...chỉ có điều lông ko mướt lắm, đuôi hơi ngắn thì phải, và chim chắc đã có tuổi rùi ^^. Nhìn cái mà bạn nói là "nhà tranh vách nứa" mình thấy mắc cười quá ^^. Quan trọng mình nuôi tâấy vui và có cảm tình với chim là được rùi nè, mấy thứ khác chỉ là phụ thui , đúng ko nè ^^. chúc vui .

4. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    cặp nhìn chòe của bác nhìn cũng khá chim lắm....chim này nuôi từ chim non lên hay sao vậy bác....!!!!

5. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    To quankiet
    Cái ảnh trên avatar của bạn lấy của anh MTCHIP bên svcvietnam.com đó nhá :laughing:. Cẩn thận bị kiện vì tội ăn cắp copyright đó :devil: :devil: :devil:

6. thehoangsn

thehoangsn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Em chòe than của bạn đẹp đó. tiếng nó có hay ko bạn? Mà bạn nên thay lồng cho em thứ nhất đi. Lồng nhỏ và dơ quá.Mua cái lồng to chút cho em nó sướng....

7. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    chào bạn , mình cũng mới chơi chòe gần đây thôi chưa có kinh nghiệm , bạn cho mình hỏi tí , chòe mà bạn cho ăn cám ba vì mà cũng hót à , chim mình toàn ăn cám xịn 10k 2 cóng mới chịu hót , ngoài ra hằng ngày còn phải có mồi tươi nữa , nhìn chim bạn ăn cám ba vì mà chin vẫn đẹp mình thấy lạ quá

8. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    hé hé tại vì bác chưa thử đấy thôi ,ko thử sao biết đúng ko nào .Em cho ăn cám Ba Vì và hàng ngày có mồi tươi đầy đủ ,cùng với tắm nước và tắm nắng thường xuyên nên chim vẫn ngon và hót tốt hí hí
    Em chòe thứ nhất còn có ngón đuôi vểnh và xòe to nữa hihi,em ý chưa xong lông hẳn nên đuôi còn hơi ngắn
    Nó hót cũng nhiều (tất nhiên hôm nào cũng hót ) nhưng mà tiếng ko dc phong phú cho lắm tại em lười đi dượt hihi

9. mymoc

mymoc Active Member

Thích đã nhận:
    47

10. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    chim bổi thì bác cứ là xác định phải 6 tháng nó mới tạm ko nhảy nữa và phải 1 năm chăm sóc chế độ đặc biệt thì nó mới hót dc bác ạ. Chòe bổi thì bác nuôi lồng to đẹp lằm gì cho tốn ,bác cứ nuôi nó trong cái lồng bé hình đầu tiên ấy ,trùm kín hở 1 mặt treo ngang đầu người ,để chỗ đi lại là nó đỡ nhày ,nhanh thuần hơn đấy ,chúc bác có chú chim đẹp

11. mtst

mtst Active Member

Thích đã nhận:
    4
    So sánh về công lực của 2 em đi chứ cưng.
    Huynh thì huynh thích em thứ 2 hơn.
    Nước sao đục thê em.

12. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    hề hề nước toàn nước mới ,hôm nào cũng thay ,cóng ba ngày rửa 1 lần
    Con 1 thì dạn lắm ,mổ chấu chấu ở tay em rồi ,sung hơn em kia ,em kia chưa dạn lắm ,chả chịu mổ tay gì cả ,em 2 hót ko nhiều bằng em 1
    yêu quí em 1 hơn vì em ấy đẹp hơn ,người mẫu

13. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    hai em này khá lằm đó đẹp chim, mà bạn nên thay cái cống uống nước đi bạn ơi, bạn nên mua cống thuỷ tinh thay cái hủ nhựa nha, chim đẹp lắm chúc mừng bạn nha

14. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    cóng của em là thủy tinh hết đấy anh ạ .
    nhiều chứ than tuy người dài nhưng mà cổ ko dài như con của em hihi
    em cso cách cho nó dài cổ .Đó là nâng dần cóng ăn uống lên cho nó phải rướn cổ lên mới ăn được ,nâng đến khi đáy cóng cách cầu 0.5cm là ổn ,đừng nâng cao quá nó sẽ nhảy lên cóng ăn mất vệ sinh lắm mà chả dc gì ,cứ tập thế là dài cổ .Thực ra cái cổ nó ko tự dài ra mà là con chim nó quen rướn cổ lên làm cho dáng chim nhìn đẹp .Cộng với đuôi xòe vểnh lên là mĩ mãn nhá hha

15. Mi Non

Mi Non Active Member

Thích đã nhận:
    34
    Hình như 2 chú chòe than của chú đang căng phải ko ạ. Cháu thấy dáng đứng ưỡn ngực, dứng thẳng nên cháu đoán thế. Ko biết có đúng ko ạ. Cháu mới tập chơi nên vẫn còn non. Có j chưa đúng mong các bác góp ý ạ :D

16. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    chào mừng mi non đến ABV ,nếu bạn chơi chòe thì trong topic chòe có nhiều cao thủ với kinh nghiệm để bạn tham khảo học tạp đây,chúc bạn có những chú chim theo ý muốn
    còn chòe của tớ thì đúng là đang lên ,chưa gọi là căng lắm thôi ,hót hít ok hì hì ,cũng thỏa mãn lắm rồi

17. bachulinhnhoc

bachulinhnhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    chòe than

í í nuôi choè than mà ko cho ăn bột đậu phộng mà cho ăn cám viên lấy gì mà có lửa để xuyên hót hả bạn

18. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình thích nhất là em này nè, tướng chim đẹp cao ráo. Bạn nên cho ăn nhiều cào cào nhé.

19. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    em cứ cho ăn cám viên Ba vì thôi ,cào cào châu chấu ,sâu qui thường xuyên ý mà ,chỉ tội ko có dế thôi ,dế thì chả có thời gian đi kiếm
    Em cũng quí con đấy nhất

20. thienly1q2

thienly1q2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hai con chim của bác đẹp quá.Bạn quả là có tay nuôi.lồng chuồng thì bẩn .phân cao như núi,thưc ăn chỉ thấy co cám con cò ,mà đẹp .bác có chiêu gì chỉ cho anh em học với nhé.