Hỗn chiến tại APT !!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi nôb, 27/1/07.

1. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Sau seri red bee đầu ko được vừa ý cho lắm, noob đã quyết tâm xử mấy con red bee kưng của APT 1 lần nữa, tình cờ gặp Mr Toe Toe cũng đang xử, thế là hỗn chiến xảy ra giữa Canon của noob với Nikon của Mr Toe Toe. Noob mạng phép post trước, Mr Toe Toe đâu ròai, post hình cho bà con chiêm ngưỡng đi !! ^^ :devil:

Đầu tiên là mí em Black Bee bị bắn trước, do mí em kia ko hiểu sao chắc có mật báo nên trốn hết, hic hic

# 1

# 2 Tấm này noob mạng phép cho nó cái tên là " Con đi trước, mẹ lội nước theo sau ! " =)) Có vẻ như Black Bee nhà chú Fah đẻ roài nhỉ ^^ :D

Bây giờ tới nhân vật chính đây ! Hi hi, sau một hồi trấn tĩnh thì cha con nó kéo nhau ra lũ lượt ^^

# 3

# 4

# 5

# 6

# 7

# 8 Sắp tết òi, mua tôm khô red bee dzìa ăn thoai ^^ Nhìn nó giống con tôm khô nhỉ ^^

# 9 Cuối củng là tấm đinh nhất của seri với mẫu hình như cũng đinh nhất trong hồ ^^

Chân thành cám ơn APT đã giúp đỡ và tạo điều kiện cho noob thực hiện seri tép nì ^^ :D

2. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    công nhận tép của APT đẹp thiệt ước gì mình có đàn tép giông vậy ha

3. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    troài ơi mấy con tôm quá pro lun đóa màu sắc khòi chê lun

4. tititititi

tititititi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tui đã xem đám tép này ở APT , nhưng có lẽ chỉ ngắm cho vui thôi chứ nuôi mây đám tép này nó mà bị bệnh thì cả nhà vợ chồng con cái bệnh theo lun...hi...hi...

5. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Ảnh quá đẹp!Bác nôb làm phó nháy được đấy: Canon tạm dẫn Nikon 1-0

6. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Toetoe có mặt !!

Hỗn chiến thì hỗn chiến!!b-( Tiếp chiêu với Nôb đây ngay. Sau khi ""nhắm con mắt bên trái"" và ""căng con mắt bên phải "" để lấy nét mấy em ""Chân dài"" CRS (em xin đuọc gọi chúng là bọn ""chân dài"":laughing: vì..chúng đẹp quá, giá lại cao, tính tiền USD:laughing: , lại ở toàn máy lạnh, ỏng ẹo nữa), cuối cùng 02 con mắt nổ đom đóm. Kết quả:
    @Nôb: Canon bắn ghê quá, chịu không nổi,:applause: :applause: nhưng hãy đợi đấy:-$

7. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ke ke, phản đòn kinh quá, xin lỗi chịu hủm nổi, nâng cấp thêm súng ống đi Mr Toe Toe ui, khà khà ^^

8. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Bác Nôb và bác Toetoe chơi ác thiệt ...... Anh em chắc chết vì thèm thòm mấy em "chân dài" quá đi thôi. :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: . Rất cám ơn 2 bác đã cho thưởng thức những tấm ảnh "chân dài" tuyệt đẹp.

9. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @vttl từ ngày mình "chộp" chân dài xong tới giờ , ngày nào cũng tâm hồn lân lân mê mẫn hình dáng mí em đó nè. Chắc chuyển qua chơi tép ko quá, bùn bùn bắt ra làm tôm khô cũng đựoc chán nhỉ !! :D

10. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    hic... hum bữa K ghé ngay phút cuối... lúc đó 2 người (anh toetoe và nôb) đang cất súng ống... ghê quá... trang bị tận răng... không nói ra ai mà bít đi bắn "hình" nờ trời... he he he he
    @nôb: không ngờ trẻ thế... trước giờ cứ nghĩ đến máy chụp hình là luôn có link đến mí anh lớn lớn... he he he he...

11. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Ôi mấy anh ui ! Lần sau có " hỗn chiến" thì báo cho bọn em biết trước để còn kịp trang điểm tí chút mấy anh nhé !

12. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    spam tí
    tép bằng nhựa hả anhthuyen =P~ =P~ =P~ =P~ :laughing: :laughing: :laughing: :eek:

13. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @anhthuyen : úi chà, cao thủ cao thủ. anhthuyen chup bang may gi` ma` kinh the', good quá !

14. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ối máy bác ui chụp thế thì còn gì để chụp nữa. Mấy bác chụp mấy em "chân dài" mà sao chúng em "quíu chân" cả. Chắc phải vác máy đi tìm máy bác để học thôi. À bác nào có hảo tâm cho em biết phần mềm làm khuôn mà dể sử dụng không ạ ? Nếu được tặng em phẩn mểm ấy thì em vô cùng biết ơn nhe.

15. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @tuannghethuat : iem chỉ xài Photoshop crop hình để làm khung thoai bác ạ, cực kỳ đơn giản, ngoài ra ko dùng thứ gì khác bác ạ !

16. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Các bác hỗn chiến khiếp thế thì làm ơn cho luôn thông số súng ống ngắn dài thế nào để bà con cùng thưởng thức và... thèm chân dài luôn đi, hihi!

@anhthuyen: hình anhthuyen chụp hay là sưu tầm đấy!? macro qua nước mà mịn quá chừng!

17. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Anh Toetoe thì em kô biết nhưng anh nôb nhà ta thì chộp vài em chân dài với cây súng 350D và ống macro tamron(oạch chả nhớ mã chỉ nhớ giá là 350$ :D) àh quên còn thêm cái Flash 580ex nữa chớ :D

18. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @zQ ku zQ nì được 1 cái spam mà nói trật ko hừ. Đoán lại để, khà khà. Flash đánh thì bị phản chiếu qua kiếng chắc :)) Chỉ dc cái con body và lens là đúng thoai, ka ka

19. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Ớ,vậy anh dùng flash kô pro = em rùi :D Chế cái remote control vào rùi để nó ở trên bể áh,chụp phát nó đánh xuống,mỗi tội phải để raw rùi chỉnh Color temp lại cho nó xanh 1 chút.

20. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @zQ. anh có nói anh pro đâu nèo, anh là noob mừ, khà khà !