Hồng két nhà em bị bệnh

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi Ginta, 19/8/11.

1. Ginta

Ginta Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ nhà em 80 x 50 x 40cm, có lọc, sục khí, bơm oxy. Nuôi 5 em hồng két, 1 em lau kiếng size khoảng 22 23cm. Tình hình là 5 con hồng két nó cứ đánh nhau suốt, nói là đánh nhau chứ tụi nó cứ ủi đầu vào nhau, con này dí con kia xong dí lại. Đầu con nào cũng bị lác, chai cả.

Bệnh thứ 2 là nó vẫn nhát người, thấy người là cứ núp núp sao sao ấy.
    Bệnh thứ 3 là mình cho ăn thức ăn viên loại dành cho hồng két, thức ăn viên thì nó không chìm được. Mà cá nhà mình nó cũng không bơi lên để ăn, giờ cũng ko biết sao luôn

Anh em nào đã nuôi qua loại này cho em ý kiến, phương hướng giải quyết với
    Yahoo: kedokatoji_ridofu

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Thứ 1: Hồ cá hồng két như vậy trong tương lai là quá nhỏ.
    Thứ 2: Hòng két đánh nhau theo bản tính hiếu chiến chứ không phải nó bin nấm.
    Thứ 3: Cho ăn nhiều, cho ăn không theo bữa làm cá nhát người, bạn càn cho ăn ít đi và cho ăn theo bữa nhé, thường lá sáng 1 ít, chiều tối 1 ít.
    Thứ 4: Thức ăn viên công nghiệp thường nổi, chúng sẽ quen với việc ăn nổi sau 1 thời gian nhát định khoảng 1 tháng.
    Cá nhát người cũng có thể do đèn của hồ làm cho nó nhát, khi cho ăn bạn bật đèn, chúng sẽ quen đi, mai sau cứ bật đèn là chúng nhao lên đòi ăn đấy.
    Cho cá ăn đói, không nên cho ăn no, khi thấy bóng người chúng cũng bơi theo đòi ăn.
    hi.

Namç, Mr_guns and Ginta like this.
  3. Ginta

Ginta Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồng két nhà em size cũng 3 đến 4 ngón tay khép thôi anh. Thôi nó bơi lội cũng tung tăng, không biết có thêm món gì ngoài thức ăn viên ko ha
    Cho em cái liều lượng thức ăn luôn, 1 ngày 1 muỗng cafê. Sáng nửa muỗng, chiều tối nửa muỗng à?
    Buổi sáng cho ăn cũng mở đèn hay sao anh? Với lại đèn thì em bật khoảng thời gian nào là hay nhất?

Mong anh giải đáp có gì cứ add yahoo em

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hồng két là loại cá ăn tạp, gần như cái gì vừa mồm mà ăn được là chúng ăn, tại nhà GHT cho ăn rau sống, tép nhỏ, bún, cơm, thức ăn viên.
    Cho ăn bật đèn để cá tập phản xạ khỏi giật mình bạn ạ.
    Bật đèn lúc tối và lúc ngắm cá là hay nhất.

Namç and Ginta like this.
  5. hellsingcacanh

hellsingcacanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình như cá HỒNG KÉT người ta bơm màu cho nó có màu khác phải các pác, Xin tư chi tiết jum em...Cám ơn nhiều...

Đây là 2 con Hồng Két của e mà hình như nó NHẠT MÀU từ thì phải, chỉ cho e cách khắc phục với...hic
    [video=youtube;Osg7Es_hhGk]http://www.youtube.com/watch?v=Osg7Es_hhGk[/video]

6. hellsingcacanh

hellsingcacanh Member

Thích đã nhận:
    0
    sao con HK nhà e nó cắn con kia hoài, e có nên mua nhà cho nó núp ko?

7. MITMI

MITMI Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồng két thích ăn thịt bò nhất, sau đến tép nhỏ. Bạn cho ăn 2 thứ đó HK sẽ lên màu đỏ đẹp lắm. Bạn chú ý cho ăn lượng vừa đủ, nếu ăn nhiều quá cá sẽ dễ bị nấm đấy. Nhà mình nuôi 4 HK, 2 to 2 nhỏ 1 tuần mình cho ăn 2 lần thịt bò, 2 lần tép nhỏ. Chúc bạn thành công!

8. [Mr].WacWac

[Mr].WacWac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    con chuột trắng to thế nhìn thik vật hồng két nhà bạn sao lai màu xanh thế kia @@ con màu đỏ chỉ cần cho ăn cám đỏ kaokui loại chìm màu đỏ ý 5k 1 gói đảm bảo đỏ lòm con mau xanh thì chịu @@

9. Gaubeo

Gaubeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác chủ có con két màu xanh hay nhỉ! Em chưa thấy bao giờ, con dọn bể vàng nhà bác cũng đẹp.