Hông Lộ Hán còi

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi coi77, 15/11/04.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Đây sau mấy hôm về nhà em, hôm nay em mới post được em HLH nhà em lên đây.

Sáng ra ăn 1 em Tôm nõn với chục hạt thức ăn khô, tối về lại như thế. Mấy ngày đầu thì lười ăn, bây giờ quen dần bắt đầu háu đói. Đặc biệt là em này 0 bị sọc dưa như em nhà Sathu :p cũng thích làm người mẫu như em nhà Duongnguyen. Bể đang đánh thuốc nên chụp lên hơi xí 1 tý cả nhà thông cảm.

2. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Bác Tuấn không hổ danh là chuyên gia HLH, chọn một phát được em đẹp ghê. Sao đã mọc lung tung ở vây lưng và bụng. Hoa rất sậm nhưng sít nhau quá. Cái này thì ko lo lém vì lớn lên nó sẽ giãn ra.
    Bác Coi chú ý nên cho ăn vừa phải, ăn nhiều quá chỉ lo sẽ đau dạ dày. :p Vì loài này rất háu ăn nên cho bao nhiêu xơi hết bấy nhiêu. Về sau cá lớn mình sẽ tăng dần khẩu phần, đừng vì thấy nó ăn được cứ cho ăn, giống em hồi trước cá bị đường duột :p -> teo :(

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Hì hì, con cá của Còi trông có vẻ ngon ngon hơn hôm mang về rồi nhỉ :D. Con này còn quá non Còi à. Nhưng mà cho ăn thoải mái đi Còi, miễn là không để dư thức ăn trong bể là được. Giống cá này người ta quan niệm càng béo càng to bản, càng dầy mình, càng mũm mĩm thì càng đẹp. Tớ mới bổ xung vào phần giới thiệu về HLH đây nè
    http://www.aquarium.ppcvn.com/forum/index....5&st=0#entry786

4. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Bác Tuấn rất thích cá béo. Cá béo lắm bệnh lém bác ạ.
    Bác Coi cẩn thận không mà nghe bác tuấn cá nhà bác mắc bệnh béo phì đấy

5. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong New Member

Thích đã nhận:
    22
    Con này được phết, đẹp hơn con của Satthu ngày trước. Vớ vẩn lại là Chân Trân, í nhầm Trân Châu ( Sat _thu vưỡn bồ kết em Chân Trân Á hậu, chưa dứt ra được :p). Coi đã ngâm thêm muối hay thuốc chưa cho mau hồi.

Rét rồi. Chuẩn bị cái sưởi đi.

6. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,245
    Quá đúng, nhìn đẹp mắt và ngon miệng cũng là một tiêu chí của "nghề chơi", các bác nhỉ ! :p
    Nhìn em Lô Hán mới của Còi GC "kết" quá, xinh xinh là...!
    Chúc mừng Còi lò dò ra nhập làng cá ăn mồi nhé!!!

7. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Cá bác Còi đẹp đấy, nhưng đừng để nó còi nhá bác Còi
    Chữ em này hơi bị dầy phải không mấy bác?
    Đúng vậy hiện nay xu hướng cá dầy bản đang chuộng
    Hiện nay tớ đang có 1 em còi rất là còi, mua chung đợt với em cá cái, nhưng em cá cái nay đã to hơn 3 ngón tay mà em cá còi chỉ to chưa tới hai ngón tay, chán thật

8. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Chiến đê

Em cám ơn chị GC đã gửi thức ăn cho em, em ăn hợp miệng lắm lắm ạ ngon ơi là ngon :p

9. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    Em lahán của Còi đã có chuyển biến rõ rệt, mập mạp, màu cũng lên, chúc mừng bác, nhưng em này đầu chưa lên, bác nên treo 1 tấm kính bên ngoài hồ cho nó xù vè kích thích tính đực của nó (nếu nó là cái thì là cá cái có tính đực cao đấy) Hahaha, chọc tí đừng buồn <_< ;)

10. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Sao mấy cái ảnh này bác Coi post lên, em thấy HLH nhà bác như là cá cái ý nhẩy. :p Trông không thấy chiến lắm!!!
    Bác cần chú ý thêm về chế độ ăn, xem đã đủ đô chưa. Nhân dịp có hộp thức ăn khô, bác khẩn trương cho ăn đi...., đồng thời làm thêm cái máy tạo luồng nhỏ để vào bể và tạo khoảng 5 tiếng một ngày. Bác lưu ý chỉ nên cho HLH ăn tôm tươi đã bỏ đầu râu, đừng cho ăn tôm đã nấu canh như hôm trước nhé. :p

11. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    hehehe, còn có cái vụ cho ăn tôm đã nấu canh nữa à, khâm phục khâm phục

12. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Chú HTL nhá nói hết cả bí mật nhà nghề ra làm anh ngượng chết đi [​IMG]. Anh mà nói ra là anh ăn cái gì cũng thả vào cho nó ăn thì chú cũng 0 tin đâu nhờ [​IMG]. Hôm trước nó ăn hết 2 con Ngao tươi nguyên đấy, ăn xong nó đòi ăn nữa cứ phi đầu vào cái thành bể, lúc sau thì nó chớ ra 1 tý, may mà 0 cho ăn nữa 0 thì phí. Đúng là trẻ con [​IMG]

Bác Duongnguyen nhá đừng có chọc em [​IMG], con này là con cá HLH đầu tiên em nuôi đấy. Cái đực gì cũng nuôi tuốt, chơi tuốt vì đây là quà tặng đấy [​IMG]

13. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    @Coi77
    Chú ăn gì thì cá ăn nấy thì tôi chịu chú. Thế chú đã ăn Chocolate mà GC gửi chưa, nếu ăn chú có cho nó ăn mẩu nào không đấy? Tối nay chú ngồi ngắm cá nếu có hút thuốc thì cho nó bắt tóp nhé :D.
    Mà Còi ơi, sao dạo này con cá của còi nó cứ nhọ nhọ thế nào ý nhỉ? mầu mè có vẻ không tươi sáng. Chú đã cắm sưởi chưa đấy? Tối nay bật đèn sáng lên rồi chú soi xem trên vẩy của nó có những chấm đen nhỏ li ti không nhé, nếu có thì qua tôi lấy thuốc chữa ngay.
    Còn mọi người bàn tán là cá đực hay cái thì chú bỏ ngoài tai như vậy là được đấy, phải luôn lạc quan. Có ai chê thì chú cứ bảo là tên nttuan_bnd vớt con này, hi hi, tôi hứng lên lời chê bai cho. Biết đâu khoảng 1 năm nữa có ai gạ 5 triệu có khi chú cũng không bán ý chứ :D

14. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    @tuanBĐ: có chocolate quái đâu mà cho ăn huk. Tối nay sẽ về kiểm tra, cũng có thể do sáng nay chụp 0 được sáng lắm vì dạo này có cái máng lọc nó che bớt ánh sáng.

15. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Ối giòi ôi, tôi xin lỗi chú còi nhé. Chạm đúng phải nỗi buồn của chú tôi thấy cũng hối hận đấy :D. Vấn đề ở đây không phải là thiếu sáng mà tôi thấy mầu của nó có vấn đề thôi, thật đấy.

16. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Còi ơi, hôm nào làm một cái ngăn kính rồi ra bắt một con HLH con nữa mà thả vào, một thời gian nữa con nào đẹp thì nuôi, con nào xấu thì bỏ. Nếu vậy con nào đẹp hơn thì sẽ đẹp hơn đấy vì nó luôn dọa nhau mà :D. Tôi vẫn còn tiêu chuẩn một con HLH ở GA đấy.

17. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Em cho rằng con cá HLH nhà bác Coi không được ăn ảnh cho lém :p
    Em thấy ở ngoài con này xinh cực. Màu mè đỏ choét, không hiểu sao lên ảnh lại lem nhem như thế?
    Bác đã cho máy sưởi vào chưa? Mấy hôm nay lạnh quá, khéo lại nấm thì toi!!! Bác cẩn thận nhé. :blink:

18. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của bạn màu mè đẹp đó . Bạn chăm sóc cá cho tốt nha , coi chừng còi như bạn đó , nói giỡn thôi đừng nghĩ gì nha b-( sory sory ......

19. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    sao mà cá của bạn có 1 màu xanh làm nền trông đẹp quá,mà giống của bạn là hồ lô hán hả mình mới thấy giống này lần đầu