Hồng Lộ Hán con của nttuan_bnd

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi sat_thu_hongkong, 4/10/04.

1. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong New Member

Thích đã nhận:
    22
    Nghe phong phanh Tuấn HLH mới tha 1 em La Hán từ chợ về, trưa nay Sat_thu vội vã qua ngay cùng Coi77 để nghiên cứu.

Nhận xét:
    + Con bé bé mà Tuấn nói người cũng = 3 ngón tay, mặt mũi khá hầm hố, màu lên đẹp, rất ít sọc đen, vảy cũng ánh lên rất đẹp, trông chiến ra trò mặc dù người ngợm bị sứt sẹo khắp nơi (chắc do hàng cá nuôi chung nên uýnh nhau) <_<
    + Cá mới về nên chưa quen bể, chưa dám bơi lội nhiều.
    + Chiến hơn con nhà Sat_thu :angry: :( (nếu đánh ở bể nhà Tuấn, còn đánh ở bể nhà Sat_thu thì chưa biết thế nào :angry: :D :p )

Con này hơi bị được, đề nghị Tuấn HLH ko nên có mới nới cũ, ko nên ưu ái em mới này hơn em HLH đang nuôi từ trước. Có lẽ nên mua 1 bể 60 hoặc 70cm, 80 càng tốt ngăn đôi ra, mỗi bên thả 1 em cho xù vè nhà, đảm bảo cực đẹp.

Đề nghị Tuấn cho một vài cảm nghĩ điiiiii.

Một vài hình ảnh:

2. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Con này trông hầm hố hơn nhưng có vẻ đờ đẫn khi đọc báo, theo Aqh khi thả cá mới vào bể nhất là nuôi các loại cá dữ nên dán đề can đen vào đáy bể có thể trong hoặc ngoài thì tuỳ, tắt hết đèn thả chúng xong, bật đèn trong phòng, sau đó mới bật đèn bể thì cá đỡ sốc và có màu sắc tự nhiên hơn.

3. sat_thu_hongkong

Thích đã nhận:
    22
    Bể này nhà Tuấn ko dùng đèn bác ạ, bể đặt cạnh 1 bể to khác và nhận ánh sáng hắt sang nên hơi yếu sáng. Có 1 việc anh em ko hài lòng là Tuấn đem con HLH cũ (con nhỏ) sang thả cùng con Hồng Tượng to đùng làm em này sợ dúm dó, chui vào máy lọc để trốn, màu mè lợt lạt hết cả. Đề nghị Tuấn sớm có biện pháp giải quyết công bằng

Nếu ông ko thích em đấy nữa thì báo một câu để Coi (hoặc Sat_thu :p) đến bê ngay

4. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Con này không đẹp = con của satthu, trong khi đấy bác Tuấn lại sủng ái hơn em cũ, hay là bác chuyển em kia sang nhà em, he he nhà đang có nhiều bể đây :p

5. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Ới bác nào còn cái bể thừa nào thì tặng em một cái nhé, sởi lởi thì trời cho, bo bo thì trời phạt............... :D

6. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,245
    Ơ kìa các bác! sao lại tranh nhau cái thằng em bé cá tí xíu thế?
    Các bác không nghĩ lại xem, tay các bác to đùng thía kia, xoa đầu em nó thì ... thủng đầu hết à!?
    Đề nghị bác Hồng Lộ Hán không được cho em này đi ở nhà ai hết, bác nuôi lớn đi, nay mai GC ra HAN, nhất định GC sẽ đến xoa đầu cho em í phê, rồi ta làm bữa đánh chén...
    Chẹp chẹp, nghĩ đến cái món Hồng lộ Hán chiên xù chấm nước mắm me chua chanh ớt, sao mà thèm...! :wub:

7. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Nói gì thì nói chứ theo em con cá em mới bắt thua xa con baby cũ của em về mọi phương diện. Em sẽ nghiên cứu ý kiến của ST là mua thêm bể nữa nhưng hơi bí (hết chỗ để bể). Nếu hai con bé thả chung 1 bể được ngăn kính thì chúng sẽ oách hơn.... :unsure:

8. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Thua xa thi share cho anh em đi :D he he sởi lởi thì trời cho, bo bo thì trời phạt...............

9. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Hôm qua buồn buồn ngồi vuốt vuốt đầu con cá chơi, các bác thấy có buồn cười không :D

10. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hê Hê, Em Hồng Lộ Hán sơ sinh nhà bác Tuấn lớn nhanh gớm nhẩy
    Thế này thì em sơ sinh nhà Sat-thu teo là cái chắc......
    Nhưng em thấy không ổn bác Tuấn ơi, đuôi của hồng tượng te tua quá, chắc em hồng két làm việc thì phải...????
    Mai bác post ảnh hồng lộ hán sơ sinh xịn lên cho anh em xem tí nhé????

11. sat_thu_hongkong

Thích đã nhận:
    22
    Hé hé hé, có nhầm ko? con này là con nhớn đấy Hải Tượng Long ạ.

Con HLH sơ sinh nhà mình khá to, hôm nay quên mất máy ảnh nên ko chụp lên. Chơi chọi nhau Hồng Lộ Hán khác với đánh chọi thường. Hồng Lộ Hán sơ sinh nhà Tuấn cả 2 em đều chiến, và đúng là chiến hơn em nhà Sat thu, tuy vậy nếu cho đánh ở bể nhà Sat thủ thì bao nhiêu cũng độ. Hải Tượng Long có dám ko :p

(@Tuấn HLH: ANh em mình bắt tay nhau làm tiền của Hải Twợng Long được đấy nhỉ :) ông nghĩ thế nào )

12. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Thôi thôi các bố ơi, tôi giơ tay xin hàng các bố, ai lại vác HLH ra chọi nhau làm cái giề. Con nào thua tôi cũng xót cả đấy các bố ạ <_< . Còn ông Hải Tượng Long không biết về cá Hồng Tượng à? Với những con đực thì đến độ tuổi nào đó thì những xương đuôi của nó kéo dài ra tạo thành những "tia lửa" đỏ... Hồng Két thì tôi giải tán lâu lâu rùi. :lol:

13. tranviethoai

tranviethoai New Member

Thích đã nhận:
    30
    Ê, Tuấn giải tán Hồng két là sao đấy Tuấn ơi, cho đi ở nhà nào vậy, sao không thông báo cho anh em để ai có nhu cầu thì đấu giá, hé hé :D . TVH đang nghiện 1 đôi két đỏ như của Tuấn đấy?
    Thiếu chỗ để bể à, sao không làm bể 3 tầng kiểu như ngoài chợ ấy, để khi ngắm cá cho nó PHÊ 23độ 5 luôn??? :p

14. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    @tranviethoai:
    Một hôm ra chợ Thành Công thấy con Hồng Lộ Hán con con mà lại hay hay, thế là em về bắt ngay đôi Hồng Két ra đổi và chủ cửa hàng các cho em thêm 30k. Đôi Hồng Két đó cũng đẹp thật những mỗi tội hay đẻ lắm, mỗi lần nó đẻ là nước nôi bẩn kinh khủng, lại phải mất công cào hết cả trứng cá đi vì đằng nào nó cũng không nở ra con được.
    Còn nếu bác thích đôi đó thì em không nhầm là vẫn chưa bán được đâu, bác ra chợ Thành Công thì vẫn mua lại được đấy :D

15. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hì hì, bác Sat thu không thấy câu cuối cùng em bảo là khi nào bác Tuấn post ảnh HLH xịn lên đấy à? Em biết thừa đấy là con HLH nhớn nhà bác Tuấn rùi... Em thấy pác Tuấn post HLH lớn vào bài HLH sơ sinh... nên em tí
    Bác Tuấn nói đúng đấy, không nên để các em chọi nhau, khổ thân lắm. Mà hình như bác Tuấn dỗi hay so ý nhỉ??? Cứ động đến HLH choảng nhau là bác lại sửng cồ lên. Em nói thế thôi chứ bác Tuấn có đem ra chọi thật em cũng xin nhắm mắt lại không xem...

16. tranviethoai

tranviethoai New Member

Thích đã nhận:
    30
    @Tuan_bnd, đã qua chợ Thành Công và tìm đúng hàng Tuan mua HLH vì thấy còn 2 con nữa trong bể giống hệt của Tuấn, nhưng tiếc là ko gặp chủ hàng. Nhưng HTV ko tìm ra đôi hồng két của Tuấn, mấy đôi ở đó đều không có mầu đỏ thắm như thế, chắc là bán rồi, hay là Tuấn khi up ảnh lên 4rom đã có "làm hàng"? :D :D
    Đùa thôi, chắc họ bán rồi, tiếc quá!

17. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    @tranviethoai:
    Hôm kia em ra chợ vẫn thấy đôi cá của em ở đó nhưng nó không thể đỏ như ở nhà em được :rolleyes: . Ở chợ thì thức ăn chủ yếu là cá mồi (cá trôi, mè con), ở nhà em thì thức ăn chủ yếu là tôm tươi còn đang quẫy và thức ăn khô loại tương đối tốt (gia 150k/hộp). Tiếp theo nữa là yếu tố xử lý nước, vậy thôi... :lol:
    hị hị, còn "làm hàng" thì với tay nghề đồ họa amater của em cũng dư sức cho nó đỏ như ý muốn nhưng làm như vậy thì một số đồng chí như coi77, satthuhongkong... giết em ngay vì các đồng chí đã đến nhà và biết tỏng cá của em thế nào rồi...
    Mai em ra chợ và có gì sẽ thông báo cho bác ngay (nếu bác thích đôi cá đó). :p

18. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Hôm nay em mới có dịp chụp hinh con cá LH con con của em rồi post lên khoe cả làng cả xóm. Sau hơn 3 tháng chăm sóc, từ một nhóc bằng móng tay giờ đã to bằng 3 ngón tay. Hôm trước em phát hiện ra trên đầu và thân có xuất hiện một số "điểm trắng" như rắc bột mì nên vội bổ xung tí ti ti thuốc. Đến hôm nay thì những điểm trắng gần như biến mất hẳn (may quá). :D .Ảnh này không đẹp lắm là vì: thứ nhất là tay chụp quá kém, thứ 2 là máy có độ phân giải thấp, thứ 3 là nước đang có thuốc mầu vàng... hì hì, các bác thấy con này của em có ra gì không ạ :rolleyes:
    Đặc điểm của con này là có hai hàng chữ (trên lưng và ngang sườn) mặc dù chữ nghĩa hơi bị loằng ngoằng và lung tung. :)

19. sat_thu_hongkong

Thích đã nhận:
    22
    Con này đẹp wá nhỉ. Màu mè lên ác, lốm đốm vảy đẹp quá, đầu to, vây dựng thèm quá.!!!

Mà ông Tuấn ơi, con này là con nào. ông có 2 con cơ mà. Có phải con đã từng oánh trọng thương con nhà tôi không????

Chế độ ăn ngủ thế nào thế??? trông bể có vẻ sạch sẽ nhỉ. ông Tuấn tiết kiệm lời quá, mô tả chi tiết thêm chút đi

20. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Cá bác Tuấn xinh thế :p nếu là con đực thì đẹp phải biết :p :p :p :p :p

Bác Tuấn bình tĩnh lại nào :ph34r: Em HLH nhà bác đầu gồ ác phết nhỉ. Màu mè ngon chớn luôn, mỗi tội hoa văn hơi nhiều, 2 hàng hoa thì phải ;) lên tận lưng. Thân hình rất cân đối, tròn trịa, xinh quá thể đi. Hôm nào em mua con cá cái về thả vào đây cho chúng nó cưa nhau đi. Chúc mừng thành công của bác Tuấn nhé. Mát tay quá. Khi nào thì anh em mình đi mua thái hổ và 2 chỉ vàng đây bác :blink: ?