hồng long 2

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi redtailgold99, 19/11/07.

1. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    anh em biết không, có lần minh thấy môt loại cá rồng người ta gọi là hồng long 2, nhưng nó nhỏ wa mình không biết sau này lớn lên nó thế nào, có anh em nào thấy hoặc có cá lớn không =, nó thế nào,đẹp k, chỉ cho mình với có thể tậu một chú......[​IMG]

2. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Redtailgold99 trước hết chơi cá rồng đầu tiên là túi tiền của mình,nếu thấy thích chú hồng long thì rước về nuôi đi rồi bạn sẽ thấy nó đẹp trong mắt mình bạn ạ.

3. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em đề nghị là không nên nuôi giống này,theo như nhiều tiền bối đi trước nói lại thì loại này khi nhỏ rất đẹp,thậm chí còn hơn cả huyết long,nhưng khi lớn mới thấy được cái sắc đẹp kinh đi của nó,nửa nạc nửa mỡ,1 là bác chơi thanh long rẻ hơn và đẹp hơn,2 là thêm tiền mua kim hồng,đây là ý kiến của em nếu bác thích loài thanh hồng này thì bác cứ mua,quyết định là của bác

4. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hồng long hạng 2 cũng là loại cá đẹp đó bạn,màu của nó sẽ đỏ rực àh( như màu cà chua chín vậy,nhưng phải biết nuôi và biết kích màu 1 cách.... tự nhiên)Nhà mình cũng nuôi 1 con hồng long loại 2 rất đẹp(super red) môi đỏ như máu,vây đỏ đậm 100%( hoàn toàn tự nhiên).Ảnh của bạn chụp mờ wa',ko nhìn rõ được màu vây.Nếu bạn có mua thì nên chon body đẹp và đầu spoon nhé ( đang mode loại đầu kiểu này mà!)
    Còn HL loại 1 thì mình chưa thấy có bán,có lẽ là loài king red màu đỏ tía...đắt tiền!
    Em nhà mình mới nuôi được hơn 2 tháng nay,màu cũng khá đẹp( hiện tại mặt màu cam,vẩy có viền đỏ đậm ,lưng lên màu khá đẹp và toàn diện!)

5. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cảm ơn lời khuyên bổ ích của bạn nhé,chúc bạn gặp nhiều điều tốt lành

6. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hoangbao3005 nói đúng đấy, vì lúc trước mình cũng co nuôi 1 con hồng long 2 đẹp lắm,cá lúc đó lên màu vàng rất tuyệt,nếu người không biết nhìn vào sẽ không biết đó là cá hồng long 2 đâu. nhưng rất tiếc một lần không cẩn thận trong thay nước honglong 2 đã ra đi để lại rất nhiều sự tiếc nuối cho mình.nên các bạn phải kỹ trong thay nước nhé,vì trong nước có nhiều chất clo mà chất này sẽ làm cho cá ra đi vĩnh viễn đó.

7. vinaken

vinaken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    184
    hồng long II cũng đâu có rẻ giá nó cũng xấp xỉ 300USD chứ bộ
    cá khoảng 30cm đó
    em này cũng thuôc chân dài chứ không phải chân ngắn đâu
    mà nó có cả cétificate

8. XTC

XTC Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồng Long 2 bay gio chi con 2 triệu 8 thôi, lần trước minh co ghé xem o tiệm Hồng anh Ng.Đình chiểu, cá cũng rất đẹp và dài khoảng 25 đến 30 cm, con nhỏ hơn khoảng 2 triệu thôi.

9. vuthaihoa

vuthaihoa Active Member

Thích đã nhận:
    16
    học hỏi kinh nghiệm giúp nhau nuôi cá rồng

thân chào các bạn, mình cũng định nuôi hồng long loại 2, nhưng mình đã đi xem ở mấy người nuôi rồi,,lúc nhỏ thì nhìn thấy đẹp lắm, nhưnh khi lớn thì nhìn thấy kg có 1 tý m2u nào đâu.. chính ông anh bạn đang nuôi cũng xác nhẫn như thế,mong các bạn có ý dịnh nên suy nghĩ thật kỹ khi mua laọai đó nghe,chào thân ái

10. caolunghongvi

Thích đã nhận:
    0
    HL 2 cũng tùy theo loại thôi mấy huynh àh.nếu biết chọn thì dược con đẹp ko thì ko đẹp..............vì mình cũng đang nuôi 1 con HL 2 đó rất dẹp.......để mình chụp hình đưa lênm cho mấy huynh xem nha

11. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Hình đâu cho xem đi bạn, nhớ đừng mở đèn hồng khi chụp nhé, như thế mới xem được chính các màu sắc của em nó. Thanks.

12. caolunghongvi

Thích đã nhận:
    0

ok huynh........dể lấy máy ảnh tốt chụp cho dẹp.............

13. KJONH

KJONH Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn làm mình nản thế,mới săm 1 e về đây,thấy cũng đẹp lắm mà Từ từ sẽ rõ thôi ko biết tay nghề mình thế nào nữa,ko để mịo người chi phối mà ko quan tâm e nó được:laughing::laughing::laughing: