Hồng yến nhà em nở rồi!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi naito, 25/12/07.

1. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Sau một thời gian chờ đợi, hồng yến nhà em đã đẻ được 4 trứng và đúng lúc chúa sinh ra đời ngày hôm qua thì hai trứng đã nở, còn hai trứng chắc hôm nay sẽ nở nốt.
    Đây là lần đâu tiên em nuôi yến và cho đẻ nên chưa có nhiều kinh nghiệm, hiện em đang cho nó ăn cám trứng, hạt kê, sà lách, cà rốt, mai mực và trứng gà luộc bổ đôi cho vào để cho con mẹ mớm cho con. Không biết như thế đã được chưa? Các bác có kinh nghiệm nuôi yến đẻ có thể hướng dẫn em thêm với nhé.Em xin cảm ơn!
    Các bác cho em biết:
    - Bây giờ cho ăn theo chế độ ntn?
    - Khoảng bao lâu thì chim non có thể tự ăn được và khi nào thì tách bọn con ra ở riêng?
    Cho con trống đạp xong em chỉ cho mình con mái ấp trứng thôi.

2. milk

milk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    anh naito đã nuôi đc hồng yến đẻ rồi ah, chúc mừng anh. Anh nên để cả 2 con cùng nuôi con, một mình sức mái nuôi ko xuể đâu, em nuôi đẻ rồi nên biết.Anh chịu khó buổi tối lấy cà rốt bào mỏng cắt thật nhỏ ra rồi trộn 1 ít bột trứng vào đó, dể tủ lạnh qua đêm cho nước caóot thấm vào chim rất thích ăn

3. truonggianghtv6

truonggianghtv6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chúc mừng Bác Naito ( 50 kí tự đủ rồi nhé ).........

4. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cảm ơn các bác!
    Đây là ảnh của nó hôm nay em mới chụp đưa lên cho các bác xem. Hai trứng kia vẫn chưa thấy nở.
    Còn đây là bố của bọn chúng:

1 person likes this.
  5. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Hồng đực của bạn đẹp thật! khi nào mở mắt post lên cho mọi người chiêm ngưỡng với. Cho hỏi Hồng đực của bạn nuôi được bao nhiêu tuổi lồng rồi?

1 person likes this.
  6. thai_moscow

thai_moscow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Mình cũng nuôi yến đẻ lên khuyên bạn vài điều sau coóng đựng bột lên cho ít thôi tốt nhất là ăn hết trong một ngày hàng ngày cho ít rau diêpnhows phairuwar sạch đấy ,lồng con trống lên vệ sinh ngay cầu đậu vì bẩn quá dễ hỏng chân chim,chúc bạn có lứa hồng đẹp

1 person likes this.
  7. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    to diepna: Con đực của mình mới được một năm tuổi lồng thôi. Con này mình mua của anh Tăng Trung ở Thành Công.
    to thai moscow: hàng ngày mình vẫn cho rau sà lách vào cho nó ăn. Dạo này bận quá đi tối ngày nên ko vệ sinh lồng được thường xuyên.
    Các bác cho hỏi sao hai trứng còn lại không thấy nở, hay bị hỏng rồi. Hai trứng này nó đẻ sau hai trứng nở rồi có 1 ngày thôi, mà giờ thì sau hai ngày hai trứng nở rồi mà hai trứng này ko thấy nở.

1 person likes this.