hộp lọc 3 ngăn

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi unghoangphuc, 9/8/08.

1. unghoangphuc

unghoangphuc Member

Thích đã nhận:
    0
    sự việc là như thế này em mới làm 1 cái hộp lọc 3 ngăn 40x15x15
    em tính để 1 ngăn nham thạch 1 ngăn sứ và 1 ngăn than họat tính 2 mặt mồi ngăn lót thêm 1 lớp bông lọc hồ em nuôi cá kô ah chưa trồng cây (hồ 06x40x40) nữa như vậy có đc ko các bác mong các bác cho em 1 chút ý kiến nhỏ nhoi
    sẵn đây cho em hỏi đ1a nham thạch bao nhiêu 1kg vậy mấy bác ở Biên Hòa chỗ em người ta hét 1 cái 30k/1kg ớn luônI-|I-|I-|I-|

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nham thạch giá 7000 / kg . hộp lọc 40 x15 x 15 là hơ nhỏ bạn àh, với hồ 60 x 40 x 40 của bạn bạn nên làm hôp lọc 55 x 15 x 15 đặt dọc chiều dài hô sẽ hiệu quả hơn. Bạn cung chẳng cần nham thạch làm gì, với hồ bạn mình nghĩ 2 ngăn 9ầu bạn cho san hồ vào cao khoảng 2.5cm rồi phía trên cho bộng lọc mịn, còn năn cuối sau khi bắt cái co nước 34cm bạn cắt một miếng nhựa có lỗ đặt lên giống cái rổ đó bạn rồi đặt lên 1 miếng bông lọc là okie...nước trong lắm và Ph ổn định

3. unghoangphuc

unghoangphuc Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng biết là vậy tại mình lấy mấy tấm kiếng còn dư lại làm hết cỡ của nó luôn.san hô làm tăng ph mà bạn.còn vụ than hoạt tính thì sao theo mình biết thì than có tác dụng hút dưỡng chất trong nước hồ mình nuôi cá chưa trồng cây xài nó có làm sao kô.7k/kg nham thạch mua o đâu thế

4. purple_forest

purple_forest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hix, hộp lọc cho Hồ thuỷ sinh mà bạn bảo bỏ san hô vào ngăn lọc để PH ổn định, san hô là thứ ít ai sử dụng với hồ thuỷ sinh vì làm Ph tăng rất cao, chỉ trừ trường hợp Ph thấp quá mới cho 1 ít vào để tăng Ph, mà cũng chưa thấy ai làm như vậy :-$:-$:-$

5. huynh anh

huynh anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn này chỉ được cái nói đúng thôi, hộp loc cho ts thì kô ai cho san hô vào cả, san hô làm cho nước cứng và tăng PH, mà ts thì cần nước mềm

6. ogicoynmll

ogicoynmll Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn anh nhe, em chơi 10 ngăn luôn hjhjhjhjhjhjjhj